ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41497 Posts in 6261 Topics- by 9242 Members - Latest Member: Peenipat gg
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ติด สอวน.40 คนแล้วสมัคร สสวท.รอบ 1 ได้เปล่าครับ  (Read 10201 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
PhysicNewbie
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: May 28, 2006, 08:15:38 PM »

แล้วถ้าผมติดจะมียังไงเปล่าครับ ถ้าทั้งติด และไม่ติด
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #1 on: May 28, 2006, 08:20:55 PM »

แล้วถ้าผมติดจะมียังไงเปล่าครับ ถ้าทั้งติด และไม่ติด

ถ้าไปสอบก็คงต้องบอกให้อาจารย์ที่ส่งรายชื่อไปให้สสวท.คัดชื่อออกไม่ให้ซ้ำซ้อนกัน และไม่ให้ไปกันที่คนอื่น ๆ ที่เขาสอบมาทางตรง  redfaced

PhysicNewbie
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #2 on: May 28, 2006, 09:17:31 PM »

อาจารย์ครับ แล้วแจ้งยังไง หมายถึงอาจารย์ที่รับสมัครหรอครับหรือแจ้งทางสสวท. แล้วถ้าติดผมจะติดในนามของ สอวน หรือ สสวท ครับ
แล้วคัดชื่อออกนี้หมายถึงคัดออกจากสอวน หรือแค่คัดออกถ้าติดสสวท.

ขอบคุณครับ
ampan
SuperHelper

« Reply #3 on: May 28, 2006, 10:39:41 PM »

ว่าแต่ จะไปสอบทำไม อีกเหรอครับ ไม่เข้าใจอยากลองข้อสอบเหรอ ครับ
 Shocked

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
SuperHelper

« Reply #4 on: May 29, 2006, 07:29:26 AM »

อาจารย์ครับ แล้วแจ้งยังไง หมายถึงอาจารย์ที่รับสมัครหรอครับหรือแจ้งทางสสวท. แล้วถ้าติดผมจะติดในนามของ สอวน หรือ สสวท ครับ
แล้วคัดชื่อออกนี้หมายถึงคัดออกจากสอวน หรือแค่คัดออกถ้าติดสสวท.

ขอบคุณครับ

ตอนนี้มันติดในนามสอวน.แล้วไม่ใช่หรือ� Huh

ผมว่าเอาอย่างนี้ดีกว่า� ใครก็ตามที่ไปสอบตรงที่สสวท.จัดขึ้นถือว่าสละสิทธิ์การผ่านรอบแรกในนามสอวน. แล้วให้เลื่อนตัวสำรองขึ้นมาแทน� ผู้ที่ไปสอบตรงแล้วติด ก็ให้ถือว่าติดในนามสสวท.� ทำอย่างนี้จะได้ไม่กินที่คนอื่นเขา แล้วเราก็ได้สอบอีกด้วย� Shocked

ว่าแต่ จะไปสอบทำไม อีกเหรอครับ ไม่เข้าใจอยากลองข้อสอบเหรอ ครับ
 Shocked

นั่นนะสิ มันจะไปสอบลองของเหรอ� redfaced

asimo32
neutrino
*

ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน

« Reply #5 on: May 29, 2006, 11:43:44 AM »

แล้วถ้าจะไปสอบสสวท.รอบ 1 วิชาอื่นล่ะครับ ต้องทำอะไรบ้างรึเปล่าครับ

ถ้าเราเดินช้าเกินไปเมื่อเทียบกับโลก เราก็จะถอยหลังเมื่อเทียบกับผู้อื่น
ampan
SuperHelper

« Reply #6 on: May 29, 2006, 01:23:40 PM »

แล้วถ้าจะไปสอบสสวท.รอบ 1 วิชาอื่นล่ะครับ ต้องทำอะไรบ้างรึเปล่าครับ
ปกติถ้าสอบตรงของ สสวท.นี่เขามีให้เลือกประกาศวิชาว่าจะเอาวิชาไหน ถ้าสมมติในบรรดาที่เราสอบไปทั้งหมดดัน ได้ (เก่งจัง) เพราะฉะนั้น ผมว่าสำหรับ สอวนที่ผ่านการแข่งแห่งชาติมาแล้วได้สิทธิ์ ไม่ควรไปสอบเพื่อวิชาอื่น คือถ้าอยากลองความสามารถมันก็ได้อยู่แต่ เรื่องวุ่นวายมันจะตามมานิดๆ เช่น ดันติด เลข แล้วจะทำยังไงครับ ขอเปลี่ยนไปสอบเลขเหรอ หรือจะยังไงอยู่ฟิสิกส์ แล้วก็จะการกินที่ แบบเดี่ยวกับกรณีที่ อ.บอก�
 สรุปคือ สอบได้ แต่ไม่ควรทำให้ติด เหอๆๆ� Cheesy

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวผมครับ� icon adore

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
smallgolf
neutrino
*

Yorwor หนึ่งในทักษิณแดนทอง

« Reply #7 on: May 30, 2006, 01:57:34 PM »

แล้วปีที่แล้วเค้าจัดการกันอย่างไรอ่า....อับ
ผมว่าบางคนเขาคงอยากวัดความสามารถของตนเองมั้งอับ� Cool
basst94
neutrino
*

« Reply #8 on: June 02, 2006, 11:43:33 AM »

จุดประสงค์ของการสอบครั้งนี้คืออะไร
1.ลองข้อสอบ
2.อยากไปสอบให้ติดหลายๆวิชา
คนที่ติดเเล้วอย่าไปสอบกันที่เลยครับ   ให้โอกาสคนอื่นบ้าง
ถ้าอยากทำข้อสอบก็ไปขอเพื่อนที่สอบ  (ควรทำแบบจับเวลาด้วยจะได้ฝึกตัวเอง)
aa_sk
neutrino
*

« Reply #9 on: June 03, 2006, 07:25:25 PM »

ที่เขาประกาศว่าต้องมีอายุไม่เกิน 18 ปี นับถึงวันที่ 30 กค ปีนี้ แล้วคนที่เกิดก่อน 30 กค 2531 นิดหน่อย ไม่เกิน 1 ปี (ง่ายๆ ว่า อายุ 18 ปีเศษๆ ยังไม่ครบ 19 ปี) จะมีสิทธิ์เข้า สสวท. ไหมครับ Huh
SuperHelper

« Reply #10 on: June 03, 2006, 07:29:08 PM »

ที่เขาประกาศว่าต้องมีอายุไม่เกิน 18 ปี นับถึงวันที่ 30 กค ปีนี้ แล้วคนที่เกิดก่อน 30 กค 2531 นิดหน่อย ไม่เกิน 1 ปี (ง่ายๆ ว่า อายุ 18 ปีเศษๆ ยังไม่ครบ 19 ปี) จะมีสิทธิ์เข้า สสวท. ไหมครับ Huh

โทรฯไปถามสสวท.  Grin

thee
neutrino
*

« Reply #11 on: June 03, 2006, 10:08:19 PM »

แล้วถ้าผมติด 40 คนแต่สมัครสอบไปแล้วอะครับ จะทำไงครับ คือเพื่อนที่โรงเรียนผมชวนให้ไปสอบด้วยกันผมก็เลยไปสอบด้วยอะครับ ไม่ได้ไปกันที่ใครอะครับ
PiNGsS*
neutrino
*

« Reply #12 on: June 03, 2006, 11:45:55 PM »

แล้วถ้าผมติด 40 คนแต่สมัครสอบไปแล้วอะครับ จะทำไงครับ คือเพื่อนที่โรงเรียนผมชวนให้ไปสอบด้วยกันผมก็เลยไปสอบด้วยอะครับ ไม่ได้ไปกันที่ใครอะครับ

ก็ทำให้ไม่ติดไง แบบไม่ต้องเขียนส่ง จะได้ไม่ติดแน่นอน อิอิ

แล้วถ้าติดสอวน.อยู่แล้วแต่สมัครสอบสสวท.รอบ 1 ในสาขาเดียวกันไป แล้วดันสอบรอบ 1 ไม่ติดนี่ จะเสียสิทธิ์ของสอวน. มั้ยคะ
basst94
neutrino
*

« Reply #13 on: June 06, 2006, 04:36:42 PM »

ก็ทำให้ไม่ติดไง แบบไม่ต้องเขียนส่ง จะได้ไม่ติดแน่นอน อิอิ

แล้วถ้าติดสอวน.อยู่แล้วแต่สมัครสอบสสวท.รอบ 1 ในสาขาเดียวกันไป แล้วดันสอบรอบ 1 ไม่ติดนี่ จะเสียสิทธิ์ของสอวน. มั้ยคะ

ไม่เสียสิทธิ์  เเต่ควร bang headถ้าตั้งใจทำเเล้วไม่ติด
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: