มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8031 Members - Latest Member: ืnarawat
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระหว่างประเทศครั้งที่ 37 ที่สิงคโปร์  (Read 136016 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Mwitish
neutrino
*

When the solution is simple, God is answering.

« Reply #60 on: July 15, 2006, 10:50:45 AM »

"นักรักจอร์แดนกับนักรักน้องรหัส" ผมถอดรหัสนี้ไม่ออกอะครับ bang head
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #61 on: July 15, 2006, 10:55:17 AM »

...
เหลือแต่นักรักน้องรหัส เจ้าของสมการหัวใจที่ไม่ยอมหดตัว (Lorentz contraction) และลอกคำตอบผิด เขาก็ยังหักคะแนนอยู่ (มันค่อนข้างโหดและบ้านะ Angry)  ...

เราไปประท้วงกับกรรมการกลางแล้ว เขาเห็นว่าเราควรได้คะแนนเต็มในส่วนนั้น และได้ลงชื่อกำกับมาในกระดาษคำตอบให้เราไปเอาคะแนนมาเพิ่มได้อีกนิดหนึ่ง  Grin Cheesy  

ตอนนี้อะไรที่จะทำได้ ไม่ว่ามากน้อยแค่ไหน เราเอาหมด หน้ามืดแล้ว  redfaced redfaced

SuperHelper

« Reply #62 on: July 15, 2006, 10:56:48 AM »

"นักรักจอร์แดนกับนักรักน้องรหัส" ผมถอดรหัสนี้ไม่ออกอะครับ bang head

...เป็นผู้อาวุโสทั้งคู่  Grin

SuperHelper

« Reply #63 on: July 15, 2006, 12:22:43 PM »

ข้อ 2 นักรักน้องรหัส ได้เพิ่มมาอีก 0.3 คะแนน ขาดอีกตั้ง 0.8 คะแนนจึงจะผ่านเส้นเป็นเส้นตาย  เหลือข้อ 1 และข้อสอบปฏิบัติที่เหลือให้พิจารณา  ข้อสอบปฏิบัติการตรวจเข้มงวดมาก อาจได้มาอีกไม่มาก ไม่น่าเกิน 0.2   ตอนนี้เราพยายามหาจุดที่พอไปเอาคะแนนได้บ้าง แต่ไม่รู้ว่าคนตรวจจะเห็นดีเห็นงามด้วยหรือไม่ 

ข้อต่อไปเป็นทฤษฎีข้อ 1  ...  Undecided

sleeper1
neutrino
*

« Reply #64 on: July 15, 2006, 01:34:24 PM »

ลุ้นสนุกมากครับ แม้จะถอดรหัสไม่ค่อยออกเพราะขาดข้อมูลซุบซิบไปบ้าง

เส้นเป็นเส้นตายนี่จะเป็นเส้นไหนผมก้อไม่แน่ใจเหมือนกัน
เป็นกำลังใจให้ครับ

ถ้าผลมันน่าเจ็บใจมาก ก้อให้เด็กๆเอาหัวโขกกำแพงและกันนะคับ Cheesy
SuperHelper

« Reply #65 on: July 15, 2006, 02:24:59 PM »

ผลการปรับคะแนนทฤษฎีข้อ 1 ออกมาแล้ว  มีนักเรียนของเราไม่ใช้ตัวแปรที่เขากำหนดให้มา แต่ดันไปใช้เป็นส่วนกลับของที่เขาให้ใช้ แต่ก็ทำมาถูกต้อง  แต่คนตรวจให้คะแนนศูนย์เลยเพราะถือว่าไม่ทำตามคำสั่งง่าย ๆ ที่เขาบอก  และมีที่อื่นที่เขาใช้ a แทนปริมาณหนึ่งแล้ว แต่นักเรียนเราเอาไปใช้เป็นปริมาณอื่น ก็เลยโดนหักคะแนนไป

อย่างไรก็ตาม เราก็พยายามระงับอารมณ์ไว้ และไม่ได้เอาหัวโขกคนตรวจข้อสอบ แม้ว่าเราอยากทำมาก ๆ  ผลกรรมที่ได้อดกลั้นนี้จึงทำให้นักรักน้องรหัสได้ผ่านเส้นเป็นเส้นตายขึ้นมาได้  Grin

ต่อไปเป็นการไปคุยปรับคะแนนภาคปฏิบัติ ... Cool

SuperHelper

« Reply #66 on: July 15, 2006, 03:10:22 PM »

ผลการปรับคะแนนภาคปฏิบัติตอนแรกมาแล้ว  เกือบเอาหัวโขกกันไปแล้ว  นักเรียนพลาดนิดเดียวเขาให้ศูนย์หมดเลย แม้ว่าวิธีทำจะถูก แล้วก็อ้างเหตุผลว่าถูกสั่งมาให้ตรวจแบบนั้น อย่างนี้มันต้อง  bang head bang head bang head bang head  นึกภาพเอากำแพงออก แล้วเอาหน้าคนตรวจใส่แทนแล้วกัน  Angry Angry Angry

อย่างไรก็ตามเราได้มาอีก 0.7 คะแนน  Grin
« Last Edit: July 15, 2006, 03:14:20 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

SuperHelper

« Reply #67 on: July 15, 2006, 03:19:48 PM »

ตอนนี้มีปัญหานิดหน่อย  คะแนนทฤษฎีที่เราคิดว่าแก้แล้ว และควรได้เพิ่ม เมื่อกี้นี้เขาพิมพ์คะแนนใหม่ออกมา พบว่าไม่ได้ตามที่เราคิดว่าตกลงกันไว้  กำลังไปประท้วงอยู่  โอ๊ย เครียด  Angry

SuperHelper

« Reply #68 on: July 15, 2006, 03:23:59 PM »

อินโดนีเซียเดินมากระซิบว่าได้ 4 เหรียญคำ   icon adore

Peeravit
neutrino
*

« Reply #69 on: July 15, 2006, 03:28:01 PM »

อินโดนีเซียเดินมากระซิบว่าได้ 4 เหรียญคำ   icon adore

แล้วของเราหละครับ  Wink
SuperHelper

« Reply #70 on: July 15, 2006, 03:36:43 PM »

อินโดนีเซียเดินมากระซิบว่าได้ 4 เหรียญคำ   icon adore

แล้วของเราหละครับ  Wink

ฝันไปเถอะ  redfaced

art
neutrino
*

ชนะตนเอง เป็นชัยชนะที่ยิ่งใหญ่

« Reply #71 on: July 15, 2006, 04:23:41 PM »

แปลรหัสลับไม่ออกครับ นักรักน้องรหัสคือใคร งงมากครับ  ขณะนี้เราอยู่ตรงไหนกันแน่ครับ  เส้นเป็น หรือเส้นตาย
ขอเอาใจช่วย อาจารย์ทุกๆท่านที่พยายามกันอย่างสุดความสามารถ เพื่อนักเรียนของเรา
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนครับ
   ถ้าประท้วงแล้วไม่ได้คะแนนมา สั่งนักเรียนเราเอาหัวพุ่งโขกกรรมการเลยซิครับ   bang head police
   ผลจะออกมาเป็นอย่างไร วันที่กลับก็จะไปรับทุกๆคนครับ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้
SuperHelper

« Reply #72 on: July 15, 2006, 04:31:00 PM »

...   ถ้าประท้วงแล้วไม่ได้คะแนนมา สั่งนักเรียนเราเอาหัวพุ่งโขกกรรมการเลยซิครับ   

...

ทำไม่ได้ครับ นักเรียนไม่อยู่ครับ และถึงแม้ว่าจะอยู่ก็ไม่ทำครับ กลัวดังครับ  redfaced

SuperHelper

« Reply #73 on: July 15, 2006, 04:45:22 PM »

ตอนนี้เราไปคุยเรื่องข้อสอบเสร็จแล้วครับ  แต่มีปัญหาอย่างที่เพิ่งบอกไปว่ามีความผิดพลาดนิดหน่อยที่คะแนนที่เขาตกลงว่าจะให้ แล้วเรากลับไม่ได้ ต้องรอให้ประธานข้อสอบทฤษฎีมาตกลง  Angry

SuperHelper

« Reply #74 on: July 15, 2006, 05:19:42 PM »

ถ้าบอกว่าเหรียญรางวัลไม่ใช่สิ่งสำคัญในการมาร่วมแข่งขันนี่ จะมีใครจะเชื่อไหมนี่   redfaced

เราจะประชุมสรุปผลการสอบในเวลาอีกประมาณ 2 ชั่วโมง ...

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น