มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41106 Posts in 6126 Topics- by 7291 Members - Latest Member: ThemeTurbo8
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระหว่างประเทศครั้งที่ 37 ที่สิงคโปร์  (Read 135178 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #45 on: July 14, 2006, 07:31:55 PM »

...

อ.จะหลอกให้ใจหายใจคว่ำอีกรึเปล่า ปีนี้ ยังไงหวังว่าคงได้ดีๆกันทุกคนนะครับ

ไม่หลอกหรอก  ปีนี้เราทำพลาดกันมากจริง ๆ  ไม่ใช่ว่าไม่มีความรู้นะ  แต่ความสะเพร่าเล็ก ๆ น้อย ๆ ตอนตั้งต้นนำไปสู่ความหายนะตอนหลัง ๆ  ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าบางคนทำไมไม่อ่านคำสั่งและคำแนะนำในโจทย์   bang head bang head bang head  โอ๊ย เจ็บหัว  redfaced redfaced redfaced

SuperHelper

« Reply #46 on: July 14, 2006, 08:28:20 PM »

ผลสอบภาคทฤษฎีของกรรมการมาถึงแล้ว  คะแนนบางคนต่ำมาก  คะแนนเต็ม 30 สอบได้ข้อละ 3 บ้าง 4 บ้าง 5 บ้าง รวมแล้วได้ 10 นิด ๆ  คะแนนปฏิบัติอาจได้ไม่ถึง 10  รวมแล้วอาจไม่ได้ถึงเกียรติคุณประกาศด้วยซ้ำ  redfaced redfaced redfaced

NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #47 on: July 14, 2006, 08:37:00 PM »

ผลสอบภาคทฤษฎีของกรรมการมาถึงแล้ว  คะแนนบางคนต่ำมาก  คะแนนเต็ม 30 สอบได้ข้อละ 3 บ้าง 4 บ้าง 5 บ้าง รวมแล้วได้ 10 นิด ๆ  คะแนนปฏิบัติอาจได้ไม่ถึง 10  รวมแล้วอาจไม่ได้ถึงเกียรติคุณประกาศด้วยซ้ำ  redfaced redfaced redfaced
ฟังแล้วเครียดแทน  Lips Sealed
ถึงผลจะออกมายังไง พวกพี่ๆเค้าก้อทำเต็มที่แล้วแหละครับ
เอาใจช่วยพี่ๆนะครับ (อาจารย์ด้วยครับ)

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
SuperHelper

« Reply #48 on: July 14, 2006, 08:43:00 PM »

คะแนนภาคปฏิบัติมาแล้ว  ได้ประมาณ 10 นิด ๆ กันทุกคน  redfaced redfaced redfaced

มีคนวิเคราะห์กันว่าที่เป็นแบบนี้ เพราะมีปัญหาหัวใจกัน  Shocked Shocked Shocked

MP
neutrino
*

« Reply #49 on: July 14, 2006, 08:54:21 PM »

สู้ๆคับอาจารย์
#Beta_SteP#
neutrino
*

ค่าคงที่ใดๆ ไม่เท่ากับใจที่มั่งคง

« Reply #50 on: July 14, 2006, 09:00:53 PM »

สู้ๆ ครับ อาจารย์ และทุกๆ คน  Grin แจคเชื่อว่าทุกคนทำได้  Wink

"รู้จักความพอของความพอเพียงเป็นความเพียงพอที่นิรันดร์..."
SuperHelper

« Reply #51 on: July 14, 2006, 09:02:00 PM »

ปัญหาหัวใจอะไรเหรอครับ - -"

มีคนเขียนสมการหัวใจ 2 ดวง ลบด้วยสมการหัวใจ 1 ดวง ในกระดาษคำตอบ   Shocked
« Last Edit: July 15, 2006, 10:06:44 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

SuperHelper

« Reply #52 on: July 14, 2006, 09:24:17 PM »

ผลสอบตอนนี้มีได้เหรียญทอง 23 คน จีนได้เหรียญคำ 5 คนเท่านั้น 

อินโดนีเซียได้คะแนนสูงสุด และได้อย่างน้อย 3 เหรียญทองไปแล้ว  คิดว่าเขาคงพยายามไปปรับคะแนนให้ได้ถึงเหรียญทองอีกคน เพราะคะแนนขาดไปหนึ่งคะแนนเท่านั้น

ไต้หวันได้อย่างน้อย 3 คำแล้ว

อเมริกาได้อย่างน้อย 3 คำแล้ว

นักเรียนเอเซียได้อย่างน้อย 16 คำ จาก 23 คำ   Grin

sleeper1
neutrino
*

« Reply #53 on: July 14, 2006, 09:27:16 PM »

แง้มๆ ของเรามาบ้างก้อได้นะครับ

มันต้องมีดีบ้างสิน่า
Mwitish
neutrino
*

When the solution is simple, God is answering.

« Reply #54 on: July 14, 2006, 09:37:23 PM »

อ.ปิยพงษ์ ทำให้หวาดเสียวกันมากๆ
mekunka (มีคุณค่า)
neutrino
*

มีคุณค่า

« Reply #55 on: July 14, 2006, 10:32:21 PM »

โห้ยผมมั่นใจในตัวพี่ครับพี่ peace และคนอื่นๆ และเชื่อว่าจะได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเชื่อว่าจะด้ลงหน้าหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งกันทุกคน ขอให้โชคดีครับและเจอกันวันจันทร์นะครับ
earth_maker
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #56 on: July 14, 2006, 10:37:16 PM »

เอื้อกส์....
SuperHelper

« Reply #57 on: July 15, 2006, 09:26:24 AM »

เรากำลังจะเข้าไปคุยปรับคะแนนเช้านี้แล้ว ข้อแรกเป็นข้อสอบทฤษฎีข้อ 3 มีบางคนทำข้างในถูก แต่ลอกคำตอบมาใส่ในกระดาษคำตอบผิด  เลยได้ศูนย์ จะไปขอความกรุณาเขาว่าเราบ้าชั่วขณะที่ลอกคำตอบ อาจได้มาบ้างอีกนิดหนึ่ง  บางคนเขียนสูตรถูก แต่เวลาแทนค่าลืมใส่ตัวเลขในสูตร  อันนี้อาจไม่ได้คะแนนเลย เพราะสูตรนั้นเขาให้มาอยู่แล้ว ถ้าได้คะแนนมาเพิ่ม ก็ต้องถือว่าเป็นความสามารถเฉพาะตัวในการพูด  Grin

SuperHelper

« Reply #58 on: July 15, 2006, 09:48:04 AM »

โห้ยผมมั่นใจในตัวพี่ครับพี่ peace และคนอื่นๆ และเชื่อว่าจะได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเชื่อว่าจะด้ลงหน้าหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งกันทุกคน ขอให้โชคดีครับและเจอกันวันจันทร์นะครับ

ความมั่นใจของเราที่มีต่อคนอื่นไม่มีผลต่อความสะเพร่าของคนทำข้อสอบ  บางคนดูดีมาตลอด แต่มาพลาดตอนสำคัญ  มันเหมือนกับนักฟุตบอลที่เล่นดีมาตลอด แล้วโดนยั่วจนต้องเอาหัวไปโขกเขานั่นแหละ  bang head bang head bang head

SuperHelper

« Reply #59 on: July 15, 2006, 09:57:46 AM »

หลังจากออกมา เราได้คะแนนของนักรักจอร์แดนเพิ่มขั้นมาระดับหนึ่ง คนนี้คงไม่ได้เกียรติคุณประกาศแล้ว 

เหลือแต่นักรักน้องรหัส เจ้าของสมการหัวใจที่ไม่ยอมหดตัว (Lorentz contraction) และลอกคำตอบผิด เขาก็ยังหักคะแนนอยู่ (มันค่อนข้างโหดและบ้านะ Angry)  ดังนั้นคะแนนจึงยังค่อนข้างห่างจากเส้นแบ่งความเป็นความตายอยู่ ต้องรอลุ้นในช่วงบ่าย 

โอ๊ย ตื่นเต้น ๆ  redfaced
« Last Edit: July 15, 2006, 10:19:07 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น