ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41483 Posts in 6256 Topics- by 9126 Members - Latest Member: tewcnk
mPEC Forumลิงก์ที่น่าสนใจลิงก์คณิตศาสตร์แจกโปรแกรมสำหรับใช้แยกตัวประกอบและตรวจสอบจำนวนเฉพาะ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: แจกโปรแกรมสำหรับใช้แยกตัวประกอบและตรวจสอบจำนวนเฉพาะ  (Read 7536 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mafialy
neutrino
*

เด็ก ม. ปลาย ความรู้ยังด้อยนัก

« on: March 29, 2006, 11:58:54 AM »

ลองเอาไปใช้ดูนะครับ น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับท่านที่มีใจรักในวิชานี้

1.โปรแกรมตัวแรกเป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับแยกตัวประกอบ ของจำนวนนับใดๆ
และนอกจากนี้ยังสามารถใช้ตรวจสอบจำนวนเฉพาะได้ด้วย
วิธีการใช้ก็แสนงายแค่เปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วใส่ตัวเลขที่ต้องการแยกตัวประกอบ แล้วกด Enter

http://members.thai.net/pslaw/download/FACTOR.zip

2.ตัวที่สองนี้เป็นโปรแกรมที่ใช้คำนวณหาจำนวนเฉพาะระหว่างค่าต่าง ๆ เช่น จำนวนเฉพาะระหว่าง 1 - 100

http://members.thai.net/pslaw/download/PRIME.zip

เมื่อใช้เสร็จแล้วต้องการออกจากโปรแกรมให้ใส่เลข 0 แล้วกด Enter

มีปัญหาในการใช้โปรแกรมติดต่อผมได้ที่

prasitcu@hotmail.com

ปล.โปรแกรมทั้งสองตัว ฟรี ครับ ไม่ต้องเสียงเงิน ผมเขียนเเอง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #1 on: March 31, 2006, 08:20:42 PM »

ถามโปร2ครับ
ถ้าโปรแกรมมันกำลังทำงานอยู่ไม่หยุดเพราะผมใส่ตัวเลขเยอะเกินไปนิดนึง ผมสามารถกดกากบาทปิดโปรแกรมได้เลยใช่ไหมครับ

อีกอย่างนึง น่าจะแก้ให้มันเก็บตัวเลขที่เป็นจำนวนเฉพาะไว้ด้วยนะครับ เพราะอันนี้พอมันผ่านเลขตัวนั้นไป แล้วก็เลื่อนย้อนขึ้นไปดูไม่ได้เลยครับ อุตส่าห์หาถึง
10000 ตอนหลังบนหน้าจอมันแสดงผลแค่97553-99991 กับจำนวนเฉพาะรวมเองอะครับ เสียดายค่าก่อนๆ จดไม่ทัน
« Last Edit: March 31, 2006, 08:37:19 PM by toaster » Logged

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
mafialy
neutrino
*

เด็ก ม. ปลาย ความรู้ยังด้อยนัก

« Reply #2 on: August 12, 2006, 09:29:34 PM »

ข้อโทษนะครับผมไม่ได้เข้ามาในชื่อนี้นานมาก
จำ usser ตัวเองไม่ได้ ผมเลยสมัครใหม่ใช้ชื่อ usser ... prasitcu

ตอบคำถามแรกนะครับ

คุณกด กากบาท ปิดเลยก็ได้ครับ แถ่ถ้าให้ดีควรกดที่ปุ่ม Bresk ก่อน

ตอบคำถามที่ 2

ไม่จำเป็นนี่ครับ ถ้าคุณจะหาจำนวนเฉพาะระหว่าง 1-10000 หรือจะหา จาก 1000-10000 เลยก็ได้

คุณอย่าไปเสียเวลาจดครับ ถ้าคุณต้องการจะเก็บค่าไว้ เมื่อรันโปรแกรมแล้วให้คลิกไปที่ "C:\" ต่อด้วย Edit ต่อด้วย Slect All แล้วกดปุ่ม Enter เลย มันจะทำการ copy ให้โดยอัตโนมัติ คุณก็เอาไปวางใน word เลยก็ได้
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #3 on: August 13, 2006, 07:52:56 AM »

ขอบคุณครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: