ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41042 Posts in 6096 Topics- by 6086 Members - Latest Member: gnuyheat
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหาคลื่น แสง เสียงโจทย์เรื่องแสงของข้อสอบเตรียมปีนี้อะครับอะครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: โจทย์เรื่องแสงของข้อสอบเตรียมปีนี้อะครับอะครับ  (Read 7828 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
gons
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: March 27, 2006, 09:20:03 PM »

พอดีผมไม่ค่อยแน่ใจเลยเอามาถามอะครับ

เลนส์นูนกับเลนส์เว้าความยาวโฟกัส f ทั้งสองตัว วางประกบกัน ถามว่าโฟกัสรวมของทั้งสองเลนส์เท่ากับเท่าไร ผมคิดคำตอบได้ว่า \inftyแต่ไม่รู้ถูกหรือเปล่าอะครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: March 28, 2006, 07:31:09 PM »

ถูกแล้ว   Smiley

MwitStu.
neutrino
*

รักแท้แพ้ใกล้ชิด อยู่ห่างคนละทิศหมดสิทธิ์ครอบครอง

« Reply #2 on: March 28, 2006, 08:58:46 PM »

ผมตอบ 0 ไปเพราะลืมกลับเศษเป็นส่วน Cry
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น