มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41141 Posts in 6136 Topics- by 7800 Members - Latest Member: ppsp
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: At the doctor's office...  (Read 5850 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
เกียรติศักดิ์
Administrator
neutrino

:)

« on: February 25, 2006, 12:19:39 PM »

Cheesy It's been so quiet here these days.

---

A gorgeous young redhead goes into the doctor's office and said that her body hurt wherever she touched it.

"Impossible!" says the doctor. "Show me."

The redhead took her finger, pushed on her left breast and screamed, then she pushed her elbow and screamed even more. She pushed her knee and screamed; likewise she pushed her ankle and screamed. Everywhere she touched made her scream.

The doctor said, "You're not really a redhead, are you?"

"Well, no" she said, "I'm actually a blonde."

"I thought so," the doctor said.

(Source: http://www.forumwales.com/phpbb2/viewtopic.php?p=13379#13379)

Do you know what the doctor said next about her symptom? (Hey hey don't cheat... Grin)

Scientia gaza inaestimabilis est.
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #1 on: February 25, 2006, 12:27:45 PM »

อ๋อ รู้แล้วครับ แต่ทำไมผมเธอต้องสีแดงด้วยครับ เธอจับผมงั้นหรือครับ

ปล. ขอถามบ้างครับ tax - sin คำแต่ละคำแปลว่าอะไรหรอครับ แล้วอ่านรวมว่ายังไงครับ(เอามาจากพันทิป)

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
P o W i i
neutrino
*

« Reply #2 on: February 25, 2006, 07:54:16 PM »

ปล. ขอถามบ้างครับ tax - sin คำแต่ละคำแปลว่าอะไรหรอครับ แล้วอ่านรวมว่ายังไงครับ(เอามาจากพันทิป)
เขาไม่ได้คุยกันเรื่องการเมืองกันใช่มั้ยครับ คือผมสงสัยว่าอย่างนั้นหนะครับ
earth_maker
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #3 on: February 25, 2006, 08:56:39 PM »

ผมสงสัยว่าเรื่องผมแดงนี่
เป็นเพราะว่าพวกฟรั่งจะมองว่า
พวกผู้หญิงหัวแดงเป็นพวกลุยๆ หญิงแกร่ง
แต่พวกผมทองจะเป็นผู้หญิงแบบผู้หญิ้งผู้หญิงนุ่มนิ่มไปหมด
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #4 on: February 26, 2006, 09:01:52 AM »

ผมสงสัยว่าเรื่องผมแดงนี่
เป็นเพราะว่าพวกฟรั่งจะมองว่า
พวกผู้หญิงหัวแดงเป็นพวกลุยๆ หญิงแกร่ง
แต่พวกผมทองจะเป็นผู้หญิงแบบผู้หญิ้งผู้หญิงนุ่มนิ่มไปหมด

ไม่ใช่หรอก� "ขำขัน"นี้เป็นการเหยียดพวกผมสีทองว่าเป็นพวกทึ่มีแต่ความสวย ไม่มีสมอง

แนะนำให้ผู้ตั้งกระทู้พิจารณาความเหมาะสม� Undecided

เกียรติศักดิ์
neutrino

:)

« Reply #5 on: February 26, 2006, 10:38:59 AM »

ผมเองก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าเกี่ยวอะไรกับผมสีแดงหรือผมสีทอง และก็เพิ่งได้รับคำตอบอย่างที่อาจารย์บอกเปี๊ยบเลยครับ

การไม่เข้าใจวัฒนธรรมนำมาสู่ข้อขัดแย้งได้จริงๆ นะนี่ครับ redfaced ต้องขอโทษจริงๆ ครับ

ผมลอง google ดูข้อมูลเกี่ยวกับชาวหัวแดง ปรากฏว่าก็เคย (หรือกำลัง?) เป็นเป้าหมายของการเหยียดหรือล้อเลียนอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าเรื่องนี้เชื่อมโยงอะไรกับการที่ให้ตระกูลวีสลีย์ในแฮร์รี่พอตเตอร์มีผมสีแดงหรือเปล่า

Scientia gaza inaestimabilis est.
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น