มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41056 Posts in 6102 Topics- by 6191 Members - Latest Member: newtophysics
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ออกแรงกดทรงกลม  (Read 11776 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #15 on: January 27, 2006, 07:40:25 PM »

...
ปล.ใช้latexครั้งแรก กินเวลาชั่วโมงกว่าครับ Cry Cry

เก่งมาก  Cheesy  มีพิมพ์ผิดเล็กน้อย แต่แก้ให้แล้ว   Grin

toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #16 on: January 27, 2006, 07:53:00 PM »

ขอบคุณอาจารย์มากครับ  icon adore

ว่าแต่ผมพิมพ์ผิดตรงไหนหรือครับ คราวหน้าจะได้ระวังครับ  bang head

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #17 on: January 27, 2006, 08:35:13 PM »

ชยันทำจริงๆ Grin

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #18 on: January 28, 2006, 08:26:55 AM »

ขอบคุณอาจารย์มากครับ� icon adore

ว่าแต่ผมพิมพ์ผิดตรงไหนหรือครับ คราวหน้าจะได้ระวังครับ� bang head

เดิมพิมพ์ตรงนี้ว่า

N_a = 3W\mu� - N_a\mu ^2

N_a(1+\mu ^2) = [\frac{3W\mu}{1+\mu ^2}]� �--------(a)

...

แล้วก็มีอีกแห่งที่มีเครื่องหมายวงเล็บเกินมา   แนะนำว่าหลังจากส่งข้อความแล้ว ให้อ่านตรวจอีกรอบสองรอบ  Cool

toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #19 on: January 28, 2006, 12:01:09 PM »

รับทราบครับท่านอาจารย์  Smiley

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น