ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40802 Posts in 6022 Topics- by 5956 Members - Latest Member: peterpan03
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระโทรศัพท์อย่างง่าย
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: โทรศัพท์อย่างง่าย  (Read 3909 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Pn of w
neutrino
*

Physical Pianist of the wilderness

« on: January 24, 2006, 07:20:45 PM »

สวัสดีครับ  icon adore icon adore icon adore

วันนี้ผมได้เล่นโทรศัพท์อย่างง่ายในชั้นเรียน  Shocked

เลยอยากทราบว่า ความชัดเจน และความดังของเสียงขึ้นอยู่กับอะไรครับ
โทรศัพท์ก็เป็นแบบภาพด้านล่างเลยครับ  Cool

ขอบคุณครับ  icon adore

* tele1.jpg (922.9 KB, 700x450 - viewed 334 times.)

ฟิสิกส์เส้นทางหรรษา เรามาสนุกกับฟิสิกส์กันเถอะ ^_^
Pn of w
neutrino
*

Physical Pianist of the wilderness

« Reply #1 on: February 01, 2006, 01:45:08 PM »

...ในความคิดของผม ความชัดเจนน่าจะขึ้นอยู่กับการสูญเสียพลังงานระหว่างที่เสียงเดินทางจากต้นไปปลาย แต่ก็ยังสงสัยอยู่ดีครับ ว่าอะไรเป็นตัวแปรที่ทำให้การสูญเสียพลังงานเกิดขึ้นได้มากหรือน้อย  Cry ขึ้นอยู่กับความหนาแน่นของเชือกรึเปล่า  Huh

ฟิสิกส์เส้นทางหรรษา เรามาสนุกกับฟิสิกส์กันเถอะ ^_^
ampan
SuperHelper

« Reply #2 on: February 01, 2006, 03:03:15 PM »

ทำการทดลองเลยครับ ได้ผลยังไง บอกผมด้วยนะ� icon adore

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น