มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41235 Posts in 6171 Topics- by 8005 Members - Latest Member: bee-nichapat
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: อายุกับการแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระหว่างประเทศ  (Read 15725 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
suwasin
neutrino
*

« on: January 10, 2006, 12:02:49 AM »

กว่าที่จะผ่านเป็นผู้แทนประเทศไปแข่งได้นี้เค้าจำกัดอายุมั้ยฮะ� ถ้าเรา อายุจะสิบแปดต้นปีนี้ สอบของสสวท.ก็ไม่ได้� แล้วถ้าจะผ่านไปด้วยการเข้าสอวน.ค่ายสองเมษานี้จะมีโอกาสมั้ย?? ตอบหน่อยนะฮะ

กลัวแก่ไป� Huh
« Last Edit: January 26, 2006, 07:39:46 AM by ปิยพงษ์ » Logged
ampan
SuperHelper

« Reply #1 on: January 10, 2006, 04:46:39 AM »

จำได้ว่ามีจำกัดว่าอายุต้องไม่เกิน 19 ปี ในปีที่ทำการคัดเลือกมั้ง� มีรายละเอียด เขียนชัดเจน ในใบสมัครของ สสวท� Shocked
แล้วถ้า ผ่าน สสวท ไมได้ ก็ไม่ต้องหวัง อาไรกับ สอวน เพราะของ สอวน ค่ายยาวกว่า เราอาจบอกว่า ค่ายสอวน เป็นค่ายเล็ก และค่าย สสวท เป็นค่ายใหญ่� Wink
« Last Edit: January 26, 2006, 07:40:02 AM by ปิยพงษ์ » Logged

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #2 on: January 25, 2006, 10:13:14 PM »

ถามต่อด้วยคนครับ� Grin

ค่ายใหญ่นี่แบ่งตามระดับชั้นไหมครับ แล้วสอบเข้ารอบแรกเมื่อไร เรื่องอะไรบ้างหรอครับ� Huh

พอดีไปหาจากเว็บสสวท.แล้วหาไม่เจอครับ� �](*,)
« Last Edit: January 26, 2006, 07:40:15 AM by ปิยพงษ์ » Logged

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Peace
neutrino
*

« Reply #3 on: January 25, 2006, 10:45:41 PM »

ค่ายใหญ่ไม่มีแบ่งระดับชั้นครับ สอบรอบแรกประมาณต้นกรกฎา รู้สึกว่าจะสอบทุกเรื่องในม.ปลายนะครับ
นอกเหนือจากนั้นคิดว่าควรดูเรื่องการขยายตัวเชิงความร้อน (อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีในหลักสูตรม.ปลายหรือเปล่า แต่ที่ผมเรียนที่รร.มาไม่มีเรื่องนี้)

สู้ๆ ครับ เหลือเวลาอีกเกือบ 6 เดือน Grin
« Last Edit: January 26, 2006, 07:40:29 AM by ปิยพงษ์ » Logged

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
ampan
SuperHelper

« Reply #4 on: January 28, 2006, 09:55:10 AM »

นอกเหนือจากนั้นคิดว่าควรดูเรื่องการขยายตัวเชิงความร้อน
� อันนี้มีครับ ในหนังสือ ของหลักสูตรเก่าจะเรียนใน ม.6 ในบทเรื่อง ของแข็ง ของเหลว ก๊าซ�
ผ่านรอบแรกได้ ไปเจอ รอบสอง มันต่างกันแบบ เกือบสิ้นเชิง จริงไหมครับ� Wink
สำหรับ คนที่เคยเข้าค่าย สอวน จะรู้สึกไม่ตกใจเท่าคนทีไม่เคย�
เป็นกำลังใจให้ครับ� Grin

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
suwasin
neutrino
*

« Reply #5 on: May 21, 2006, 09:07:57 PM »

สงสัยอีกแล้ว

เคยได้ข่าวน้องที่ รร. ไปคัดเลือกวิทยาฯโอลิมปิค แล้วอายุเกิน คะแนนถึง เลยถูกคัดออก

และแล้ว เราเองก็ดูในใบสมัค สสวท. แต่อายุเกินแล้ว� �แต่ดันผ่าน 40 คน ที่ไปแข่งที่เชียงใหม่มา� อย่านี้จะสามารถผ่านไปได้ถึงรอบไหนครับ
ช่วยตอบด่วนเลยนะครับ จะได้เลือกทางชีวิตได้
« Last Edit: May 21, 2006, 11:08:07 PM by suwasin » Logged
basst94
neutrino
*

« Reply #6 on: May 22, 2006, 01:33:56 PM »

น้องๆควรดูใบสมัครดีๆ  ถ้าอายุเกินอย่าสมัครเป็นอันขาด เพราะถ้าติดเขาจะไม่เอาเราไปแข่ง
รุ่นน้องเคยโดนมาแล้ว  ของสมาคมดาราศาสตร์  ใบสมัครมันไม่มีรายละเอียด
ถ้าสงสัยว่าอายุเกิน ต้องรีบถามก่อนสมัคร
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #7 on: May 22, 2006, 03:23:40 PM »

สงสัยอีกแล้ว

เคยได้ข่าวน้องที่ รร. ไปคัดเลือกวิทยาฯโอลิมปิค แล้วอายุเกิน คะแนนถึง เลยถูกคัดออก

และแล้ว เราเองก็ดูในใบสมัค สสวท. แต่อายุเกินแล้ว� �แต่ดันผ่าน 40 คน ที่ไปแข่งที่เชียงใหม่มา� อย่านี้จะสามารถผ่านไปได้ถึงรอบไหนครับ
ช่วยตอบด่วนเลยนะครับ จะได้เลือกทางชีวิตได้

สำหรับฟิสิกส์โอลิมปิกอายุนักเรีียนต้องไม่เกิน 20 ปี ในวันที่ 30 มิถุนายนของปีแข่งขัน

The age of the contestants should not exceed twenty years on June 30th of the year of the competition.

Grin

ampan
SuperHelper

« Reply #8 on: May 22, 2006, 07:51:26 PM »

ทำไม อ.ปิยพงษ์� Grin กว้างจังครับ�
ว่าแต่ กรณีที่เกินแล้ว มารู้ทีหลังนี่� แบบว่ากำลังจะได้ไปนี่ ไม่ร้องไห้เลยเหรอ ครับ� Tongue

Mwitish
neutrino
*

When the solution is simple, God is answering.

« Reply #9 on: May 31, 2006, 11:52:57 PM »

แต่ในใบสมัคร สสวท.เกิดเกิน31 กรกฎา 2531ก้อไม่ให้แล้วอะ
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #10 on: June 01, 2006, 06:54:38 AM »

แต่ในใบสมัคร สสวท.เกิดเกิน31 กรกฎา 2531ก้อไม่ให้แล้วอะ

รวมตัวกันไปขอคำชี้แจงจากสสวท.  Grin

Mwitish
neutrino
*

When the solution is simple, God is answering.

« Reply #11 on: June 03, 2006, 04:21:36 PM »

สำหรับตัวผมเอง ไม่มีปัญหาคับ(อายุน้อย ยังไม่แก่ Grin)
ampan
SuperHelper

« Reply #12 on: June 03, 2006, 04:51:48 PM »

อย่าพูดแบบนี้นะ คนแก่ เค้าเสียใจนะ เหอๆๆ� � >.< แต่เอาเถอะ เดี่ยวแก่ บ้างก็รู้เอง T_T

Mwitish
neutrino
*

« Reply #13 on: June 03, 2006, 06:29:21 PM »

อย่าพูดแบบนี้นะ คนแก่ เค้าเสียใจนะ เหอๆๆ� � >.< แต่เอาเถอะ เดี่ยวแก่ บ้างก็รู้เอง T_T
icon adore ขอโทดคับ ไม่ได้ตั้งใจว่าใครแก่ มือพาไปแต่ใจไม่ได้สั่ง
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #14 on: June 03, 2006, 10:02:58 PM »

ติดใจตรงนี้มากเลย มันตีความหมายได้หลายทางนะ Wink

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น