ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40987 Posts in 6083 Topics- by 6028 Members - Latest Member: asnaeb191191
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: capacitor  (Read 1572 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
gotzilawut
neutrino
*

« on: November 27, 2013, 07:48:48 PM »

คือจากรูป

คือตอนเเรกให้ตัวเก็บประจุข้างบนมีเเผ่นนึงเป็น + เเผ่นนึงเป็นลบ ดังนั้นเกิดสนามไฟฟ้าทำให้ประจุลบเคลื่อนที่มาที่เเผ่นล่างด้านขวา ของตัวเก็บประจุด้านล่าง เเละดัน ประจุลบขึ้นไปข้างบน ทำให้ ตัวเก็บประจุด้านล่างนั้น เกิดประจุ + ข้างนึงเเละประจุลบข้างนึง เหมือนตอนเริ่มกระบวนการ  มันจะวนอย่างงี้ไปเรื่อยๆเลยหรอครับ

เเล้วถ้ามันวนจริงๆ จะหยุดยังไง
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: December 10, 2013, 07:19:47 PM »

^^^ ไม่เข้าใจที่พูดครับ อะไรเป็นอะไรเพราะเหตุผลใด  คนที่อ่านเข้าไม่ได้มีภาพหรือเหตุผลที่เราคิดอยู่ ต้องเห็นใจหน่อย

gotzilawut
neutrino
*

« Reply #2 on: December 14, 2013, 04:09:08 PM »

ขอโทษครับ จะปรับปรุงครั้งต่อไปครับ  ส่วนเรื่องที่ถามอาจารย์ตอนนี้เข้าใจเเล้วครับ    Wink

krirkfah
SuperHelper

« Reply #3 on: December 14, 2013, 05:13:56 PM »

ถ้าดข้าใจแล้วก็ลองถามให้คนอื่นเข้าใจด้วยสิครับ แล้วตอบมาด้วยก็ดีครับ ความรู้จะได้เกิดกับผู้อื่นด้วยครับ   great
gotzilawut
neutrino
*

« Reply #4 on: December 18, 2013, 04:50:07 PM »

ครับๆ ขอบคุณครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น