มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41227 Posts in 6163 Topics- by 7996 Members - Latest Member: Racing
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหากลศาสตร์ความถี่ในซิมเปิลฮาร์โมนิกครับ
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ความถี่ในซิมเปิลฮาร์โมนิกครับ  (Read 12878 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
rapee
neutrino
*

« Reply #15 on: July 31, 2013, 09:58:45 PM »

ได้ครับแต่ มันก็ต้องมากกว่าอยู่แล้วเพราะความเร็วเชิงมุมเฉลี่ยเป็น0ครับ
ผมรู้เเล้วว่าจะอธิบายความคิดผมอย่างไง
ที่ถูกจะต้องพูดว่า ความถี่เชิงมุมเฉลี่ยมากกว่าขนาดความเร็วเชิงมุมโดยเฉลี่ย
ใช่ไหมครับ
krirkfah
SuperHelper

« Reply #16 on: July 31, 2013, 10:08:35 PM »

อะไรเฉลี่ยยังไงหรอครับ  idiot2 ทำไมต้องพูดถึงเฉลี่ยหรอครับ
StpToMit
neutrino
*

« Reply #17 on: August 02, 2013, 10:29:46 AM »

ได้ครับแต่ มันก็ต้องมากกว่าอยู่แล้วเพราะความเร็วเชิงมุมเฉลี่ยเป็น0ครับ
ผมรู้เเล้วว่าจะอธิบายความคิดผมอย่างไง
ที่ถูกจะต้องพูดว่า ความถี่เชิงมุมเฉลี่ยมากกว่าขนาดความเร็วเชิงมุมโดยเฉลี่ย
ใช่ไหมครับ
ผมพอเข้าใจที่คุณ rapee ต้องการจะสื่อความหมายละครับ
ถ้าเราพิจารณาการแกว่ง 1 รอบของระบบดังกล่าว
ความถี่เชิงมุมจะเท่ากับ \omega = 2\pi f เมื่อ f คือ ความถี่ของการสั่น
ขนาดความเร็วเชิงมุมเฉลี่ย \dot{\theta}_{av} = 4\Theta f เมื่อ \Theta คือ แอมพลิจูดเชิงมุมของการสั่น
ในระบบนี้ \Theta < \frac{\pi}{2} ดังนั้น ความถี่เชิงมุมเฉลี่ยมีค่ามากกว่าขนาดความเร็วเชิงมุมเฉลี่ย
ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่าครับ  uglystupid2 รอคุณ Jali มาตอบ  Grin

ปล. สัญลักษณ์ที่ผมใช้อาจจะดูแปลกๆนะ ผมไม่ค่อยรู้ว่าที่เค้าใช้กันสากลใช้สัญลักษณ์อะไรแทนอะไร  buck2
« Last Edit: August 02, 2013, 12:34:32 PM by StpToMit » Logged
jali
SuperHelper

« Reply #18 on: August 02, 2013, 12:43:13 PM »

...
ขนาดความเร็วเชิงมุมเฉลี่ย \dot{\theta}_{av} = 4\Theta f เมื่อ \Theta คือ แอมพลิจูดเชิงมุมของการสั่น
...
ถ้าเป็นแบบที่คุณStpToMitพูดมา ผมก็พอเข้าใจครับ
ป.ล.ถ้าจะพูดให้ถูกน่าจะใช้คำว่าอัตราเร็วเชิงมุมเฉลี่ยมากกว่า
krirkfah
SuperHelper

« Reply #19 on: August 02, 2013, 10:22:20 PM »

...
...
ถ้าเป็นแบบที่คุณStpToMitพูดมา ผมก็พอเข้าใจครับ
ป.ล.ถ้าจะพูดให้ถูกน่าจะใช้คำว่าอัตราเร็วเชิงมุมเฉลี่ยมากกว่า
อ๋อพอเข้าใจแล้วครับ แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องสนใจปริมาณอัตราเร็วเชิงมุมเฉลี่ยหนิครับ  Grin
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น