ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5780 Members - Latest Member: delight1090
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ขอคำแนะนำการแข่งระดับชาติ  (Read 1428 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
CanonX
neutrino
*

« on: April 01, 2013, 11:49:36 AM »

ผมอยากขอคำแนะนำจากอาจารย์และคนในบอร์ดว่าควรเตรียมตัวอย่างไรดีครับ นักเรียนที่ศูนย์เตรียมอุดมฯ(หรือคนอื่นที่ได้เหรียญ)เตรียมตัวอย่างไรถึงได้เหรียญดีๆทุกปี

แล้วก็ผมอยากทราบเรื่องการใช้สูตรสำเร็จต่างๆครับ เช่น ในกระบวนการแอเดียแบติก  หสูตรสำเร็จในการหาอัตราเร็วหลังการชนแบบยืดหยุ่น หรือกฎของฟาราเดย์แบบที่ตัวนำเคลื่อนที่(ใน young) เขาจะอนุญาตให้ใช้มั้ยครับ หรือจะโดนหักคะแนนหรือเปล่า อยากให้ช่วยแนะนำในส่วนนี้ด้วยครับ

อยากได้คำแนะนำเยอะๆครับ นอกเหนือจากที่กล่าวมาก็ได้ครับ  Grin Grin

ขอบคุณมากครับผม  smitten
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: April 01, 2013, 11:27:36 PM »

แนะนำให้เรียนด้วยความสนุกในวิชา  อย่าให้ความสำคัญกับการได้เหรียญอะไรมากเกินไป ถือว่าการสอบเป็นกีฬาอย่างหนึ่ง เล่นให้สนุก มีแพ้บ้าง ชนะบ้าง เป็นของธรรมดา ให้ถือว่าการเรียนรู้เป็นสิ่งสำคัญกว่า  แล้วคำถามเรื่องสูตรสำเร็จอะไรนั่นมันคงไม่มีความหมาย

คำแนะนำนี้อาจไม่ถูกใจ  คนอื่นอาจแนะนำอย่างอื่น

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น