ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40987 Posts in 6083 Topics- by 6028 Members - Latest Member: asnaeb191191
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: หลักสูตรฟิสิกส์ (สอวน.) ค่าย 2  (Read 4321 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« on: February 09, 2013, 05:30:10 PM »

หลักสูตรฟิสิกส์ (สอวน.)  ค่าย  2 ภาคทฤษฎี   ดูได้ที่ http://www.further-academy.com/forums/index.php?topic=41.msg125#msg125

mopyi
neutrino
*

« Reply #1 on: February 13, 2013, 08:14:39 PM »

อาจารย์ครับ วันนี้มีใบแจ้งรายละเอียดการเข้าค่ายมาน่ะครับ เนื้อหามีดังนี้ครับ
สัปดาห์ 1 - กลศาสตร์
สัปดาห์ 2 - แม่เหล็กและไฟฟ้า
สัปดาห์ 3 - แสง คลื่น ฟิสิกส์อะตอม ฟิสิกส์นิวเคลียร์
สรุปคือ ไม่มีเทอร์โมไดนามิกส์เหรอครับ  Shocked

Hitch your wagon to the star.
SuperHelper

« Reply #2 on: February 13, 2013, 10:07:17 PM »

อาจารย์ครับ วันนี้มีใบแจ้งรายละเอียดการเข้าค่ายมาน่ะครับ เนื้อหามีดังนี้ครับ
สัปดาห์ 1 - กลศาสตร์
สัปดาห์ 2 - แม่เหล็กและไฟฟ้า
สัปดาห์ 3 - แสง คลื่น ฟิสิกส์อะตอม ฟิสิกส์นิวเคลียร์
สรุปคือ ไม่มีเทอร์โมไดนามิกส์เหรอครับ  Shocked

ของ ม.4 หรือเปล่า  แล้วค่ายแรกมีเทอร์โมไดนามิกส์หรือเปล่า ถ้าไม่มี ค่ายสองก็ควรมี  ฟิสิกส์อะตอมและฟิสิกส์นิวเคลียร์ควรต้ดไปก่อน จะถามให้แน่ชัดอีกที

mopyi
neutrino
*

« Reply #3 on: February 14, 2013, 08:14:05 PM »

...
ของ ม.4 หรือเปล่า  แล้วค่ายแรกมีเทอร์โมไดนามิกส์หรือเปล่า ถ้าไม่มี ค่ายสองก็ควรมี  ฟิสิกส์อะตอมและฟิสิกส์นิวเคลียร์ควรต้ดไปก่อน จะถามให้แน่ชัดอีกที

เค้าไม่ได้เขียนระบุไว้นะครับว่าเป็นของม.4 หรือ ม.5 แต่ค่ายแรกของม.4ปีนี้ไม่มีเทอร์โมไดนามิกส์ครับ  buck2
« Last Edit: February 14, 2013, 09:09:13 PM by mopyi » Logged

SuperHelper

« Reply #4 on: February 15, 2013, 05:37:15 AM »

คำตอบจากอาจารย์ขวัญที่ดูแลค่าย ม.4 คือ

"อาจารย์ครับ
แบบที่ผมบอกอาจารย์ครับ  มีเทอร์โมครับ แต่ไม่มีนิวเคลียร์ครับ
ขวัญ"

mopyi
neutrino
*

« Reply #5 on: February 16, 2013, 04:25:54 PM »

คำตอบจากอาจารย์ขวัญที่ดูแลค่าย ม.4 คือ

"อาจารย์ครับ
แบบที่ผมบอกอาจารย์ครับ  มีเทอร์โมครับ แต่ไม่มีนิวเคลียร์ครับ
ขวัญ"
โอเคครับ ขอบคุณครับ  smitten

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น