ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41238 Posts in 6174 Topics- by 8091 Members - Latest Member: Korn.sd15
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ถามเรื่องการหมุนครับ  (Read 4039 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
canine
neutrino
*

« on: January 10, 2013, 11:01:28 AM »

โจทย์ข้อนี้คิดยังไงครับ ผมงงตรงคำว่า หมุนรอบกันเองมันเป็นยังไงครับ  แล้วถ้าหมุนรอบกันเอง ทิศทางของแรงตึงเชือกจะไปทางไหนครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ถ้าเสดงวิธีคิดให้ด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ icon adore  ผมคิดมา 2 วันละครับคิดไม่ออก  Cry

« Last Edit: January 10, 2013, 01:03:55 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #1 on: January 10, 2013, 01:01:54 PM »

... ทิศทางของแรงตึงเชือกจะไปทางไหนครับ

ทิศทางของแรงดึงเชือกชี้ออกจากวัตถุที่มันผูกอยู่  ดังนั้นต้องดูว่าเป็นเชือกส่วนใด ผูกติดกับวัตถุก้อนใด ทิศทางมันจะต่างกันสำหรับวัตถุคนละชิ้น
« Last Edit: January 10, 2013, 01:03:30 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

canine
neutrino
*

« Reply #2 on: January 10, 2013, 01:21:16 PM »

ขอบคุณมากครับอาจารย์ รบกวนถามต่ออีกนิดนะครับ งั้นในกรณีข้อนี้ก็คิดที่มวลก้อนใดก้อนหนึ่งเลยได้ใช้ไหมครับ 

<a href=http://download.cnet.com/YouTube-To-MP3/3000-2071_4-75810474.html >youtube to mp3[/url]
SuperHelper

« Reply #3 on: January 10, 2013, 02:44:58 PM »

ก่อนจะตอบคำถามฟิสิกส์  ขอถามหน่อยว่าทำไมในโพสต์ต้องใส่ลิงค์ให้ดาวน์โหลด youtube to mp3 ด้วย ถ้าไม่มีเหตุผลที่ดีผมจะลบบัญชีนี้ทิ้ง

canine
neutrino
*

« Reply #4 on: January 10, 2013, 07:31:09 PM »

อาจารย์ครับ ผมไม่ทราบจริงๆว่าlink นั้นมาได้ยังไง ตอนผมถามคำถามอาจรย์ผมก็ไม่ได้ใส่อะไรไปจริงๆ  ตอนที่ผมกำลังตอบอาจารย์อยู่นี้ ผมลองไล่ดูหน้าจอ ลงมาเรื่อยๆ เพราะกลัวว่าจะมีอะไรติดไปอีก  มันก็มีอีกอันหนึ่งครับซ่อนอยู่ที่ด้านล่างสุด ของหน้าจอที่ผมกำลังจะ ตอบอาจารย์ครับ  ผมลอง logout ออกแล้วทำใหม่อีกรอบ  link นี้มันก็ติดมาอีกและ ผมคงไม่สามาถทำให้อาจารย์เชื่อได้ แต่ผมเจอแบบนี้จริงๆครับอาจารย์  และผมยังขออนุญาตยังจะไม่ลบ linkนั้น ออกในขณะที่ผมตอบอันนี้นะครับ ผมอยากให้อาจารย์เห็นว่ามันติดมาเองจริงๆ แต่ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงครับ  ผมไม่ทราบว่าจะตอบอาจารย์ยังไงให้มีเหตุผลพอเพราะหลักฐานมันก็มีอยู่อย่างที่เห็น  อันนี้ผมก็ต้องแล้วแต่อาจารย์จะพิจารณาครับ  ขอบคุณครับ  และต้องขอขอบคุณอาจารย์ไว่ล่วงหน้าครับสำหรับความรู้ต่างๆที่ผมได้รับจาก web  นี้ ถ้าหากบัญชีของผมโดนลบ ผมก็จะไม่เสียใจครับ เพราะผมไม่ได้ทำจริงๆ  และถ้าหากโดนลบจริงๆ ผมก็จะสมัครเข้ามาใหม่โดยใช้ชื่อเดิม ข้อมูลเดิมแล้วแต่อาจารย์จะพิจารณารับผมอีกหรือไม่นั้น ก็เป็นความกรุณาของอาจารย์ครับ
« Last Edit: January 10, 2013, 10:16:43 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
SuperHelper

« Reply #5 on: January 10, 2013, 07:45:27 PM »

ให้ลองใช้เครื่องอื่นแล้วดูว่าเป็นหรือเปล่า  ถ้าไม่มีลิงค์นี้ขึ้นมา ก็แปลว่าเครื่องเราโดนโปรแกรมอะไรเล่นงานแล้ว  หาพวกโปรแกรมต่อต้านไวรัสมาแก้ไขเสีย ไม่ใช่ปล่อยให้เป็นอย่างนี้ไปเรื่อย ๆ  ไม่รู้ว่าในเครื่องมีอะไรที่คอยขโมยข้อมูลของเราหรือเปล่า ระวังพวกล็อกอิน/รหัสผ่าน ต่าง ๆ จะโดนขโมยไปนะ

canine
neutrino
*

« Reply #6 on: January 10, 2013, 10:11:59 PM »

ครับอาจารย์  ขอบคุณมากครับ อาจารย์  
« Last Edit: January 10, 2013, 10:16:20 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: