ขอบเขตแรงสปริง
ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40762 Posts in 6017 Topics- by 5901 Members - Latest Member: ศุทธา
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ขอบเขตแรงสปริง  (Read 5741 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
jali
SuperHelper

« Reply #15 on: September 02, 2013, 06:05:20 PM »

ตรงนี้
\delta k=\frac{kL}{\delta x}
ได้มาจากไหนหรอครับ
...
ได้จากการต่อสปริงแบบอนุกรมครับ
...
เเล้วก็บรรทัดนี้
\epsilon =\frac{g}{kL}(ML+m(x-\frac{x^{2}}{2L}))_{x=0->L}
ช่วยเเสดงแสดงวิธีทำละเอียดให้ดูหน่อยครับ
งงตรงไหนครับผมไม่ได้ลัดขั้นตอนเลยนะครับ
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น