ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5789 Members - Latest Member: cas.moodang-tvfxq
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระขอคำแนะนำ พอดีอยู่ม.3แล้วเลือกระหว่าง สอวน.กับ สอบม.4
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ขอคำแนะนำ พอดีอยู่ม.3แล้วเลือกระหว่าง สอวน.กับ สอบม.4  (Read 2998 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Tharit Tk.
neutrino
*

« on: September 24, 2012, 09:01:59 PM »

คือตอนนี้ผมตัดสินใจไม่ถูก ว่าควรจะเลือกเอาค่าย สอวน.(ฟิสิกส์) หรือผมควรไปเรียนที่ กทม.ดีกว่าน่ะครับ พอดีผมเป็นเด็กต่างจังหวัด (ที่ศูนย์อุบลฯ)
วิชาวิทยาศาสตร์ นี่ ทำข้อสอบเก่าๆได้ประมาณ70-80เปอเซ็นต์ แต่เลขก็50-70น่ะครับแล้วแต่ชุด embarassed  แล้วอีกอย่างคือผมอยากรู้ว่า กิฟท์วิทย์ที่เตรียมฯน่ะครับ
เขาพิจารณาสอวน.ไหมครับ ไม่ค่อยทราบรายละเอียด

ขอบคุณมากครับ  Grin
dy
neutrino
*

Every problem has its solution, and its time,too.

« Reply #1 on: September 24, 2012, 10:18:38 PM »

คือตอนนี้ผมตัดสินใจไม่ถูก ว่าควรจะเลือกเอาค่าย สอวน.(ฟิสิกส์) หรือผมควรไปเรียนที่ กทม.ดีกว่าน่ะครับ พอดีผมเป็นเด็กต่างจังหวัด (ที่ศูนย์อุบลฯ)
วิชาวิทยาศาสตร์ นี่ ทำข้อสอบเก่าๆได้ประมาณ70-80เปอเซ็นต์ แต่เลขก็50-70น่ะครับแล้วแต่ชุด embarassed  แล้วอีกอย่างคือผมอยากรู้ว่า กิฟท์วิทย์ที่เตรียมฯน่ะครับ
เขาพิจารณาสอวน.ไหมครับ ไม่ค่อยทราบรายละเอียด

ขอบคุณมากครับ  Grin

กิ้ฟต์วิทย์ที่เตรียมใช้การสอบเข้าครับ ถ้าสอบได้คะแนนสูงพอก็จะได้เข้าเลย ถ้า สอวน. จะมีประโยชน์อาจจะเป็นตอนสอบสัมภาษณ์ซึ่งปีนี้ไม่รู้จะมีไหม  smitten

smitten   Cool  (\dfrac{ \mbox{PHYSICS}}{ \mbox{BIOLOGY}})^ { \mbox{CHEMISTRY}} &=& \mbox{SCIENCE}

Fight for MIT.

Silver medalist from 44th IPhO , 14th APhO
Tharit Tk.
neutrino
*

« Reply #2 on: September 25, 2012, 09:51:40 AM »

พอดีปีที่พี่ชายผมสอบ(2551) พี่ผมได้ที่ประมาณเกือบๆ300น่ะครับ คราวนี้เขาเคยผ่านสอวน. ไม่รู้ไปมาอย่างไร ได้ กิฟท์วิทย์  Grin
ตอนนี้แม่ผมส่งจดหมายยืนยันเอาค่ายไปแล้วครับ ไม่กะให้ผมเปลี่ยนใจเลย  bang head bang head
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น