มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41056 Posts in 6102 Topics- by 6206 Members - Latest Member: Napatpong
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: Ark Reactor  (Read 1086 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
EtersicZ
neutrino
*

« on: September 14, 2012, 12:47:17 PM »

http://blackwingxiii.blogspot.com/2012/07/d-2-1012-millisec.html

พอดีผมอ่านแล้วไปเจอ เรื่อง Ark reactor หรือ เตาปฏิกรณ์อาร์ค เหมือนหนังในเรื่อง IRON MAN ผมเลยลองเปิดหาในหลายเว็ปเลย ปรากฏว่ามีหลายเว็ปอธิบายด้วยหลักการที่น่าจะเป็นไปได้ แต่ผมยังไม่เข้าใจเรื่องหลักการอะไรนี่มากเท่าไร ผมจึงไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปได้มั้ยครับ เท่าที่ผมเห็นมีหลักการที่นำเข้ามาอ้างก็คือ เกี่ยวกับ Cold fission ฯลฯ ผมก็เลยสงสัยครับ ว่าเตาปฏิกรณ์อาร์คนี่ มีอยู่จริงรึเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ผมแนบลิ้งค์มาด้วย ลองเข้าไปอ่านคร่าวๆดูได้ครับ  Huh
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น