ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40763 Posts in 6017 Topics- by 5922 Members - Latest Member: จิรฐา
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหากลศาสตร์ของไหลสงสัยเกี่ยวกับระดับน้ำเมื่ออยู่ในรถที่มีความเร่งครับ
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: สงสัยเกี่ยวกับระดับน้ำเมื่ออยู่ในรถที่มีความเร่งครับ  (Read 7329 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Wesley
neutrino
*

« Reply #15 on: April 16, 2013, 11:05:46 PM »

ทำไมถึงคิดว่าต้องมีพจน์ที่ติดaออกมาหล่ะครับ ในเมื่อตัวที่ทำให้เกิดแรงมันคือความดันเกจที่ขึ้นกับgอย่างเดียว
ผมเข้าใจละครับคุณ jali ขอบคุณมากครับ  smitten
ลองอ่านในyoungเพิ่มเติมดูครับ ผมว่าเค้าอธิบายดีครับ
ขอบคุณที่เเนะนำครับคุณ jali
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น