ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41037 Posts in 6095 Topics- by 6056 Members - Latest Member: Wilawan
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระขอบเขตเนื้อหา สอวน สสวท โอลิมปิก
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ขอบเขตเนื้อหา สอวน สสวท โอลิมปิก  (Read 5013 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
.kilii
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: December 14, 2005, 06:42:45 PM »

....... Smileyสวัสดีครับ...ผมอยากรู้ว่าขอบเขตเนื้อหาของ..สอวน...สสวท...โอลิมปิก...มีเนื้อหาถึงไหนครับ....เรื่องอะไรบ้าง Huh
.......ของคุณอาจารย์ปิยพงษ์ที่สั่งสอนครับ icon adore...ผมเข้าใจแล้วละครับ..ต้นเหตุของสิ่งไม่ดีต่างๆ...เกิดจากความรู้สึกในด้านไม่ดี...เช่น..ความแตกแยก....การแบ่งพักแบ่งพวก....เป็นต้น.....ฉะนั้นเราควรที่จะไม่มีความรู้สึกเหล่านั้น....ขอบคุณอาจารย์มากๆ...ตอนนี่ทัศนคติผมเปลี่ยนไปแล้ว

..........ถ้ามีมนุษย์ต่างดาวจะมาถล่มโลก....มนุษย์ในโลกคงสามัคคีน่าดู Grin
ampan
SuperHelper

« Reply #1 on: December 14, 2005, 07:19:19 PM »

....... Smileyสวัสดีครับ...ผมอยากรู้ว่าขอบเขตเนื้อหาของ..สอวน...สสวท...โอลิมปิก...มีเนื้อหาถึงไหนครับ....เรื่องอะไรบ้าง Huh
.......ของคุณอาจารย์ปิยพงษ์ที่สั่งสอนครับ icon adore...ผมเข้าใจแล้วละครับ..ต้นเหตุของสิ่งไม่ดีต่างๆ...เกิดจากความรู้สึกในด้านไม่ดี...เช่น..ความแตกแยก....การแบ่งพักแบ่งพวก....เป็นต้น.....ฉะนั้นเราควรที่จะไม่มีความรู้สึกเหล่านั้น....ขอบคุณอาจารย์มากๆ...ตอนนี่ทัศนคติผมเปลี่ยนไปแล้

..........ถ้ามีมนุษย์ต่างดาวจะมาถล่มโลก....มนุษย์ในโลกคงสามัคคีน่าดู Grin
ผมสงสัย ทำไม มีการระบายอาไรด้วย Grin� แล้ว ถ้าสามัคคีจริง มนุษย์ต่างดาวจะ มาถล่มโลกทำไม ในเมื่อ เรากับเค้าก็จักรวาลเดียวกัน� Shocked

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #2 on: December 14, 2005, 07:27:16 PM »

....ผมอยากรู้ว่าขอบเขตเนื้อหาของ..สอวน...สสวท...โอลิมปิก...มีเนื้อหาถึงไหนครับ....เรื่องอะไรบ้าง Huh
...

ไปดูที่  http://mpec.sc.mahidol.ac.th/pho/ipho/info_syllabus.html

.kilii
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #3 on: December 14, 2005, 11:57:29 PM »

.........ขอบคุณครับอาจารย์
..........คุณampanว่าก็จริง Shocked
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น