มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41147 Posts in 6137 Topics- by 7846 Members - Latest Member: Monozohm
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหาไฟฟ้าแม่เหล็กเรียนถามเรื่องการศึกษาไฟฟ้าครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เรียนถามเรื่องการศึกษาไฟฟ้าครับ  (Read 2596 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
somchai
neutrino
*

« on: January 19, 2012, 09:45:25 PM »

ผมจบปริญญาตรีแล้วแต่ไม่ได้เรียนมาทางสายวิทยาศาสตร์ แต่ตอนนี้อยากศึกษาด้านไฟฟ้ามากครับเพราะจะเอาไปใช้ในงานที่บ้าน อยากจะรบกวนให้ช่วยแนะนำหนังสืออ่านหรือวิธีเรียนครับ ผมเห็นมีหนังสือแปลของ อ.ปิยพงษ์ อยู่ แต่ผมอ่านไม่รู้เรื่องเพราะไม่มีพื้นฐานเลย ไม่ทราบว่าผมควรเริ่มอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: January 19, 2012, 10:46:27 PM »

ผมจบปริญญาตรีแล้วแต่ไม่ได้เรียนมาทางสายวิทยาศาสตร์ แต่ตอนนี้อยากศึกษาด้านไฟฟ้ามากครับเพราะจะเอาไปใช้ในงานที่บ้าน อยากจะรบกวนให้ช่วยแนะนำหนังสืออ่านหรือวิธีเรียนครับ ผมเห็นมีหนังสือแปลของ อ.ปิยพงษ์ อยู่ แต่ผมอ่านไม่รู้เรื่องเพราะไม่มีพื้นฐานเลย ไม่ทราบว่าผมควรเริ่มอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หาหนังสือฟิสิกส์เรื่องไฟฟ้าแม่เหล็ก ตั้งแต่ระดับม.ต้น มาอ่าน

แต่ถ้าจะเอาไปใช้งานที่บ้าน น่าจะไปเรียนทางด้านช่างไฟฟ้าด้วย เพราะอ่านจากหนังสืออย่างเดียวไม่น่าพอ

somchai
neutrino
*

« Reply #2 on: January 19, 2012, 10:55:23 PM »

ขอบคุณมากครับ เมื่อกี้เพื่อนผมที่จบสายวิทย์ก็แนะนำคล้าย ๆ กันนี้ครับ บอกให้หาหนังสือช่างไฟฟ้ามาอ่านด้วย ผมจะเริ่มทั้งสองแบบเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
ampan
SuperHelper

« Reply #3 on: January 20, 2012, 06:56:20 AM »

ขอบคุณมากครับ เมื่อกี้เพื่อนผมที่จบสายวิทย์ก็แนะนำคล้าย ๆ กันนี้ครับ บอกให้หาหนังสือช่างไฟฟ้ามาอ่านด้วย ผมจะเริ่มทั้งสองแบบเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ลองไปเรียน ที่ร.ร.ฝึกอาชีพเลยดีไหมครับ รวดเร็วกว่า ใช้งานได้จริง ของกทม ก็มี ของ ร.ร.สารพัดช่างก็มี

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
somchai
neutrino
*

« Reply #4 on: January 20, 2012, 07:10:20 AM »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองหาแถวบ้านดูว่ามีที่สอนแบบนี้หรือเปล่าครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น