ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41273 Posts in 6178 Topics- by 8285 Members - Latest Member: SiM3
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: หัวข้อที่เรียนมีอะไรบ้าง  (Read 7096 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« on: October 03, 2011, 04:43:34 PM »

เริ่มเรียนแล้ววันนี้ มีหัวข้อที่เรียนอะไรบ้าง สงสัยอะไรไหม ถามได้ที่นี่เลย น่าจะมีพี่ ๆ ใจดีช่วยตอบบ้าง  Grin

It is GOL
neutrino
*

« Reply #1 on: October 03, 2011, 08:29:17 PM »

อาจารย์ครับ ม.4 ปีนี้เนื้อหาโหดจังครับ วันแรกก็เรียนเรื่องแสงโพลาไรซ์แล้ว  Shocked (ถามคนที่เรียนมาครับ)

It is GOL coming !!! ผมจะเอาชนะความไม่รู้ให้ได้!!
SuperHelper

« Reply #2 on: October 03, 2011, 09:05:39 PM »

อาจารย์ครับ ม.4 ปีนี้เนื้อหาโหดจังครับ วันแรกก็เรียนเรื่องแสงโพลาไรซ์แล้ว  Shocked (ถามคนที่เรียนมาครับ)

อาจารย์คงนึกว่าเด็กเก่งต้องสอนระดับก้าวหน้า  Shocked  เนื้อหาเรื่องคลื่นยังไม่ได้เรียนเลย แล้วนักเรียนจะเข้าใจหรือเปล่า  idiot2

It is GOL
neutrino
*

« Reply #3 on: October 03, 2011, 09:49:17 PM »

ผมลองถาม dummyton (ธรณ์) แล้วเค้าบอกว่าเข้าใจดี แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะเข้าใจแบบนี้ทุกคน (หรืออย่างน้อยก็ส่วนใหญ่) หรือเปล่าน่ะสิครับ

It is GOL coming !!! ผมจะเอาชนะความไม่รู้ให้ได้!!
SuperHelper

« Reply #4 on: October 03, 2011, 10:45:41 PM »

ผมลองถาม dummyton (ธรณ์) แล้วเค้าบอกว่าเข้าใจดี แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะเข้าใจแบบนี้ทุกคน (หรืออย่างน้อยก็ส่วนใหญ่) หรือเปล่าน่ะสิครับ

อาจสอนแค่ว่าแสงโพลาไรซ์ที่ผ่านแผ่นโพลาไรเซอร์มีความเข้มเป็นกี่เท่าของแสงตกกระทบ อะไรทำนองนั้นมั๊ง  ต้องเอาโน้ตที่เขาจดมาดูให้ชัด ๆ  Grin

notebook
neutrino
*

« Reply #5 on: October 05, 2011, 03:54:34 PM »

คอร์สติว สอวน.ฟิสิกส์ ม.4 ค่ายหนึ่ง ต.ค. 54 สอนโดยอาจารย์ ผศ.ดร.ปิยพงษ์ สิทธิคง
วันเสาร์ที่ 8,15 และ 22 ตุลาคม 54 เวลา 8.00 - 15.00 น.
ทบทวนเนื้อหาและประเด็นที่สำคัญที่เรียนในค่ายและเตรียมพร้อมเพื่อการสอบ

ติดต่อที่ 082-675-9000 และ 085-837-7111 เท่านั้นรับจำนวนจำกัด

และนอกจากนี้ยังมีคอร์สฟิสิกส์แยกตามระดับชั้นอีกค่ะดูรายละเอียดได้จาก Facebook ของ Further Academyfc
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #6 on: October 05, 2011, 07:20:57 PM »

อาจารย์ครับ ม.4 ปีนี้เนื้อหาโหดจังครับ วันแรกก็เรียนเรื่องแสงโพลาไรซ์แล้ว  Shocked (ถามคนที่เรียนมาครับ)
เห้ย  Shocked Shocked ไม่เรียนเลขหรอ ค่ายม.5 เค้าเรียนเลขกัน ตอนนี้เพิ่งเริ่มกลศาสตร์

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
dy
neutrino
*

Every problem has its solution, and its time,too.

« Reply #7 on: October 05, 2011, 09:05:01 PM »

อาจารย์ครับ ม.4 ปีนี้เนื้อหาโหดจังครับ วันแรกก็เรียนเรื่องแสงโพลาไรซ์แล้ว  Shocked (ถามคนที่เรียนมาครับ)
เห้ย  Shocked Shocked ไม่เรียนเลขหรอ ค่ายม.5 เค้าเรียนเลขกัน ตอนนี้เพิ่งเริ่มกลศาสตร์

ได้ข่าวมาว่าค่าย ม.4 "เกือบ"ใช้แคลคูลัสก่อนสักพัก แล้วสอนเป็นหย่อมๆครับ วันนี้ coolsmiley

smitten   Cool  (\dfrac{ \mbox{PHYSICS}}{ \mbox{BIOLOGY}})^ { \mbox{CHEMISTRY}} &=& \mbox{SCIENCE}

Fight for MIT.

Silver medalist from 44th IPhO , 14th APhO
jirawas
neutrino
*

« Reply #8 on: October 05, 2011, 11:37:50 PM »

วันนี้แคลมาเป็นพักๆ แล้วก็ไป Grin
ปล.เรื่องโพลาไรซ์สอนแบบว่าความเข้มเป็นกี่เท่าแล้วก็มีการทำให้เป็นโพลาไรซ์แบบดูดกลืนและก็สะท้อน
dummy ton
neutrino
*

« Reply #9 on: October 14, 2011, 11:45:05 PM »

วันนี้ อุณหพลศาสตร์ แทบน็อคคาโต้ะ  Cry
Darkshadow
neutrino
*

« Reply #10 on: October 15, 2011, 02:42:47 AM »

วันนี้ อุณหพลศาสตร์ แทบน็อคคาโต้ะ  Cry
เรียนไม่รู้เรื่องหรือว่าอาจารย์สอนแล้วง่วงนอน  Grin
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: