ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41042 Posts in 6096 Topics- by 6086 Members - Latest Member: gnuyheat
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหากลศาสตร์ความเร่ง และ อัตราเร่ง เหมือนกันหรือต่างกัน ครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ความเร่ง และ อัตราเร่ง เหมือนกันหรือต่างกัน ครับ  (Read 2567 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
bigladbrokes
neutrino
*

« on: September 07, 2011, 12:20:17 PM »

ผมลองอ่านหนังสือดูแล้ว ไม่มีเล่มไหนพูดถึงอัตราเร่งเลยครับ มีแต่ความเร่งอย่างเดียว

ส่วนความแตกต่างของอัตราเร็วและความเร็วนั้นหาอ่านในหนังสือได้ครับ เลยสงสัยว่า "ความเร่ง และ อัตราเร่ง เหมือนกันหรือต่างกัน ครับ"

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ampan
SuperHelper

« Reply #1 on: September 07, 2011, 01:07:10 PM »

ผมลองอ่านหนังสือดูแล้ว ไม่มีเล่มไหนพูดถึงอัตราเร่งเลยครับ มีแต่ความเร่งอย่างเดียว

ส่วนความแตกต่างของอัตราเร็วและความเร็วนั้นหาอ่านในหนังสือได้ครับ เลยสงสัยว่า "ความเร่ง และ อัตราเร่ง เหมือนกันหรือต่างกัน ครับ"

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

คิดว่า คงเหมือน ความเร็ว กับ อัตราเร็ว

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น