ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40668 Posts in 5991 Topics- by 5729 Members - Latest Member: Konosuba
Pages: « 1 2 3 4 5 6 »   Go Down
Print
Author Topic: ข้อสอบคัดตัวเข้าฟิสิกส์สอวน. กทม. ระดับไม่เกิน ม.4 ปี 2554-55  (Read 23046 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ecstacy
neutrino
*

« Reply #60 on: August 29, 2011, 09:11:34 PM »

ต้องประมาณกี่ข้อถึงจะติดอะคับ
Wanted
neutrino
*

« Reply #61 on: August 29, 2011, 09:50:35 PM »

งั้นจะได้คะแนนไหมคับนี่ข้อนี้

ติดต่อถามอาจารย์วุทธิพันธุ์โดยตรงเลย อาจารย์เขาเป็นคนตรวจ คนอื่นไม่มีใครรู้  Grin
แล้ว ถ้าอาจาย์ทธิพันธุ์ตรวจ แล้วปีนี้จะมีฮิสโตรแกรม+ประกาศไม่เป็นทางการเหมือนปีที่แล้วมั้ยครับอาจารย์

ทุกครั้งที่เจอปัญหา อย่ายอมแพ้ เพราะถ้าเรายอมแพ้ เกมจะจบลงทันที แต่หากเราไม่ยอมแพ้ เกมยังดำเนินต่อไป
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #62 on: August 29, 2011, 10:38:18 PM »

ติดต่อถามอาจารย์วุทธิพันธุ์โดยตรงเลย อาจารย์เขาเป็นคนตรวจ คนอื่นไม่มีใครรู้  Grin
แล้ว ถ้าอาจาย์ทธิพันธุ์ตรวจ แล้วปีนี้จะมีฮิสโตรแกรม+ประกาศไม่เป็นทางการเหมือนปีที่แล้วมั้ยครับอาจารย์

ไม่มีอะไรทั้งนั้น  Sad

dy
neutrino
*

Every problem has its solution, and its time,too.

« Reply #63 on: August 29, 2011, 10:41:36 PM »

...

3) \dfrac{6}{3R + 4}  A

...

คุยกับอาจารย์วุทธิพันธุ์มาว่าข้อนี้ต้องใช้กฎของ Kirchhoff ซึ่งเกินหลักสูตรที่บอกว่าจะใช้ในการสอบเข้าค่ายฯ
อาจารย์บอกว่าไม่ต้องใช้ และตอบศูนย์  Shocked

แต่อาจารย์เขาน่าจะเผลอไป มันไม่ได้ตอบศูนย์แน่ ๆ เพราะตอนก่อนสับสวิตช์ลงมา ความต่างศักย์คร่อมสองจุดที่จะเชื่อมตัวต้านทาน R มีค่าเท่ากับ 2 V มันไม่ได้เป็นศูนย์  Grin

คือยังไงครับ อาจารย์ท่านจะให้คิดที่จังหวะที่สับสวิตซ์ลงพอดี เลยหรือครับ หรือยังไง แล้วทำไมถึงไม่ต้องใช้หรือครับ งง idiot2

ไม่มีอะไรทั้งนั้น  Sad

ปีนี้ก็ลุ้นรอบเดียวเลยสิครับ  Grin
« Last Edit: August 29, 2011, 11:02:08 PM by dy » Logged

smitten   Cool  (\dfrac{ \mbox{PHYSICS}}{ \mbox{BIOLOGY}})^ { \mbox{CHEMISTRY}} &=& \mbox{SCIENCE}

Fight for MIT.

Silver medalist from 44th IPhO , 14th APhO
SuperHelper

« Reply #64 on: August 29, 2011, 11:03:29 PM »

...

...

คุยกับอาจารย์วุทธิพันธุ์มาว่าข้อนี้ต้องใช้กฎของ Kirchhoff ซึ่งเกินหลักสูตรที่บอกว่าจะใช้ในการสอบเข้าค่ายฯ
อาจารย์บอกว่าไม่ต้องใช้ และตอบศูนย์  Shocked

แต่อาจารย์เขาน่าจะเผลอไป มันไม่ได้ตอบศูนย์แน่ ๆ เพราะตอนก่อนสับสวิตช์ลงมา ความต่างศักย์คร่อมสองจุดที่จะเชื่อมตัวต้านทาน R มีค่าเท่ากับ 2 V มันไม่ได้เป็นศูนย์  Grin

คือยังไงครับ อาจารย์ท่านจะให้คิดที่จังหวะที่สับสวิตซ์ลงพอดี เลยหรือครับ หรือยังไง แล้วทำไมถึงไม่ต้องใช้หรือครับ งง idiot2

...

จะงงไปทำไม ก็บอกอยู่นี่ว่าอาจารย์เขาคงคิดผิด  tickedoff

dy
neutrino
*

Every problem has its solution, and its time,too.

« Reply #65 on: August 29, 2011, 11:16:51 PM »

...

...

...

จะงงไปทำไม ก็บอกอยู่นี่ว่าอาจารย์เขาคงคิดผิด  tickedoff

2funny ที่งงคืออาจารย์ท่านคิดผิด แล้ววิธีที่ถูก คือใช้ kirchoff รึเปล่าแค่นั้นแหละครับ ตอนนี้ไม่งงแล้ว  buck2

smitten   Cool  (\dfrac{ \mbox{PHYSICS}}{ \mbox{BIOLOGY}})^ { \mbox{CHEMISTRY}} &=& \mbox{SCIENCE}

Silver medalist from 44th IPhO , 14th APhO
krirkfah
SuperHelper

« Reply #66 on: August 29, 2011, 11:38:28 PM »

แล้วจะติดต่ออาจารย์วุทธิพันธุ์ยังไงคับอาจารย์ปิยพงษ์
piangrawee.san
neutrino
*

« Reply #67 on: August 30, 2011, 11:26:16 AM »

โดนข้อสอบอาจารย์โจมตีจนนอนป่วยอยู่กับบ้านสองวัน uglystupid2 uglystupid2

It is my signature!!!
dummy ton
neutrino
*

« Reply #68 on: August 30, 2011, 10:06:23 PM »

แปลกที่ปีนี้ไม่ออกเรื่องเลนส์ กับ โพรเจกไทล์เลย   Shocked
It is GOL
neutrino
*

« Reply #69 on: August 31, 2011, 09:39:35 PM »

พี่ๆ ฟิตกันจังเลย เราไม่ได้แตะอะไรทั้งนั้นตอนนี้  buck2 ลืมไปด้วยซ้ำว่าวันที่ 28 เป็นวันสอบ  buck2 buck2 buck2 (ผมสอบไม่ได้ครับ  Cry)

It is GOL coming !!! ผมจะเอาชนะความไม่รู้ให้ได้!!
dy
neutrino
*

« Reply #70 on: August 31, 2011, 09:51:06 PM »

พี่ๆ ฟิตกันจังเลย เราไม่ได้แตะอะไรทั้งนั้นตอนนี้  buck2 ลืมไปด้วยซ้ำว่าวันที่ 28 เป็นวันสอบ  buck2 buck2 buck2 (ผมสอบไม่ได้ครับ  Cry)

ก็น้องเก่งอยู่แล้วไงครับ 2funny

mopyi
neutrino
*

« Reply #71 on: September 09, 2011, 06:37:27 PM »

ไอ้ข้อนาฬิกาครับผมค่อนข้างงงว่าถ้าตอบแบบไม่ประมาณ(เป็นจำนวนคละเลย)จะได้รึเปล่าครับ เพราะเห็นเพื่อนบอกมาว่าต้องประมาณเพราะการมองที่เข็มวินาทีมันไม่สามารถระบุละเอียดได้

Hitch your wagon to the star.
SuperHelper

« Reply #72 on: September 09, 2011, 08:05:38 PM »

ไอ้ข้อนาฬิกาครับผมค่อนข้างงงว่าถ้าตอบแบบไม่ประมาณ(เป็นจำนวนคละเลย)จะได้รึเปล่าครับ เพราะเห็นเพื่อนบอกมาว่าต้องประมาณเพราะการมองที่เข็มวินาทีมันไม่สามารถระบุละเอียดได้

โทรฯไปถามคนออกข้อสอบ  Grin

mopyi
neutrino
*

« Reply #73 on: September 09, 2011, 08:37:04 PM »

โทรฯไปถามคนออกข้อสอบ  Grin

buck2 แล้วจะโทรยังไงดีอ่ะครับ ไม่มีเบอร์ครับ Grin
« Last Edit: September 09, 2011, 08:41:29 PM by mopyi » Logged

mopyi
neutrino
*

« Reply #74 on: September 09, 2011, 08:39:56 PM »

พี่ๆหรืออาจาร์ยช่วยแนะนำกระทู้ที่สอนเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้พิมพ์คณิตศาสตร์ในเว็บนี้ได้ไหมครับ

พอดีมือใหม่ครับ  reading

Pages: « 1 2 3 4 5 6 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น