ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40668 Posts in 5991 Topics- by 5729 Members - Latest Member: Konosuba
Pages: « 1 2 3 4   Go Down
Print
Author Topic: ข้อสอบคัดตัวเข้าฟิสิกส์สอวน. กทม. ระดับไม่เกิน ม.5 ปี 2554-55  (Read 16101 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
PGmwindow
neutrino
*

« Reply #45 on: August 30, 2012, 10:10:55 PM »

อาจารย์/พี่ๆ ช่วยแนะข้อ4ให้ผมทีครับ Huh Huh

ข้อ 4 นะครับ ก็คิดเหมือนการเคลื่อนที่วงกลมธรรมดาๆ หาแรง N ที่จุดต่ำสุด แรงนั้นแหละคือแรงที่ตาชั่งอ่านได้เนื่องจากมวล m

พี่ครับ แรงที่ตาชั่งอ่านได้เนื่องจากมวลนี่หมายถึง แรงที่เพิ่มขึ้นจากเดิมเมื่อวัตถุอยู่ล่างสุดของส่วนโค้งรึเปล่าครับ Huh
Pages: « 1 2 3 4   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น