ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41037 Posts in 6095 Topics- by 6056 Members - Latest Member: Wilawan
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: Not for Sale in the United states  (Read 5815 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
.kilii
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: November 29, 2005, 04:59:29 PM »

.........สวัสดีครับ..ผมสงสัยกับคำว่า"Not for Sale in the United states" อะครับ....สงสัยมากๆด้วยๆ...ความหมายจริงๆของมันคืออะไร...มีบางคนพูดว่า"หนังสือนี่ห้ามขายในประเทศนี่� เพราะว่าจะทำให้เด็กในประเทศคิดไม่เป็น"...บ้างก็ว่า"หนังสือนี่ขายให้กับประเทศที่ด้อยพัตนา"....แล้วจริงๆมันคืออะไรกันแน่...ผมก็ใช้หนังสือเล่มนี่มานาน...ก็รู้สึกสงสัย...ส่วนตัวคิดว่าเป็นหนังสือที่ไว้ส่องออกเท่านั้น...ใครพอรู้อะไรช่วยๆผมหน่อยนะครับ Huh
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #1 on: November 29, 2005, 05:14:42 PM »

ผมคิดว่าเป็นหนังสือที่ไว้ใช้ส่งออกครับ  Grin
ของประเทศนั่นก็ มีภาคของเค้า

ป.ล.พี่ Regina ไปซื้อ ยัง ภาษาอังกฤษ แบบ United State Edition ที่สัปดาห์หนังสือมาด้วย
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ของให้พี่ Regina มาบอกด้วย

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
.kilii
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #2 on: November 30, 2005, 04:41:02 PM »

.....แสดงว่าประเทศเขามีการพิมพ์อีกแบบนึงซินะครับ.....ขอบคุณคุณ g มาก
psaipetc
SuperHelper

kostuff.blogspot.com

« Reply #3 on: December 01, 2005, 06:48:06 AM »

ราคา textbook ใน USA แพงมากครับ เล่มละไม่ต่ำกว่า $50
เขาเลยพิมพ์แบบราคาถูกลง เช่นเป็นปกอ่อน แล้วขายราคาถูกนอก USA ไม่งั้นไม่มีคนซื้อ
แต่บางทีเขาก็เอาแบบเดียวกับที่ขายใน USA นั่นแหละมาติดป้าย Not For Sale in the US

Life Lessons (related to science anyway):
http://www.guardian.co.uk/print/0,3858,5164417-111414,00.html
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« Reply #4 on: December 01, 2005, 08:05:01 PM »

จริง ครับอย่างตำรา Advance Calculus ของ Howard Anton ที่ รร. ม. ปลายผมมีก็มีทั้งสอง Editon เลยครับ ทั้งที่พิมพ์ในอเมริกา จะได้ปกแข็งและสีครบถ้วนน่าอ่านมากๆ

กับ อีกเล่มให้ นร.ยืม เป็น Not for sale in USA จะเป็นปกอ่อนๆ ขาวดำ แล้วกระดาษก็อีกแบบครับ แต่เนื้อหาข้างในเหมือนๆ กัน ครับไม่ด้อยกว่ากัน

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
.kilii
neutrino
*

« Reply #5 on: December 01, 2005, 11:15:06 PM »

........ขอบคุณมากๆครับ
........ค่อยโล่งใจน้อยนึกว่าจะเรียนด้อยกว่าเด็กต่างชาติซะแล้ว

................คนไทยเลือดข้นกว่าน้ำ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #6 on: December 02, 2005, 07:25:09 AM »

........ขอบคุณมากๆครับ
........ค่อยโล่งใจน้อยนึกว่าจะเรียนด้อยกว่าเด็กต่างชาติซะแล้ว

................คนไทยเลือดข้นกว่าน้ำ

Shame on you  ปัญญาไม่ขึ้นกับเชื้อชาติ เผ่าพันธุ์  เลือดใครจะข้นกว่าอะไรไม่มีความหมาย  การศึกษาที่ถูกต้องไม่สร้างความแตกแยก ...

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น