ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41498 Posts in 6260 Topics- by 9228 Members - Latest Member: Ninjawasitpol04911
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เตรียมตัวสอบรอบที่ 1 อย่างไร  (Read 8070 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
noom034
neutrino
*

« on: April 14, 2011, 03:44:36 PM »

การเตรียมตัวสอบรอบแรก ต้องอ่านหัวข้อไหนมั่งครับ และช่วยแนะนำหนังสือที่ใช้อ่านนอกจาก ของสอวน.ทีครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้ากับทุกๆคำแนะนำครับ
dy
neutrino
*

Every problem has its solution, and its time,too.

« Reply #1 on: April 14, 2011, 03:57:58 PM »

การเตรียมตัวสอบรอบแรก ต้องอ่านหัวข้อไหนมั่งครับ และช่วยแนะนำหนังสือที่ใช้อ่านนอกจาก ของสอวน.ทีครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้ากับทุกๆคำแนะนำครับ

หนังสืออื่นๆก็พวกฟิสิกส์ ม.ปลายทั่วไปครับ(มีกระทู้การเตรียมตัวที่ http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,3212.0.html ครับ  coolsmiley )  ส่วนแนวทางเนื้อหาดูได้จากข้อสอบเก่าในเว็บนี้เลยครับ ลองทำดู http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/board,4.0.html smitten

smitten   Cool  (\dfrac{ \mbox{PHYSICS}}{ \mbox{BIOLOGY}})^ { \mbox{CHEMISTRY}} &=& \mbox{SCIENCE}

Fight for MIT.

Silver medalist from 44th IPhO , 14th APhO
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #2 on: April 14, 2011, 04:05:05 PM »

รอบแรกของการสอบอะไร ?  การสอบเข้าค่ายสอวน. หรือเข้าค่ายฟิสิกส์สสวท. ??

noom034
neutrino
*

« Reply #3 on: April 14, 2011, 04:55:29 PM »

รอบแรกของการสอบอะไร ?  การสอบเข้าค่ายสอวน. หรือเข้าค่ายฟิสิกส์สสวท. ??

งั้นขอทั้งสองอย่างเลยครับ ไหนๆก็ต้องอ่านแล้วก็เอาให้ครบๆเลยดีกว่า อยู่เชียงใหม่ก็ต้องค่ายสอวน.ใช่มั้ยครับ
noom034
neutrino
*

« Reply #4 on: April 14, 2011, 04:57:54 PM »

หนังสืออื่นๆก็พวกฟิสิกส์ ม.ปลายทั่วไปครับ(มีกระทู้การเตรียมตัวที่ http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,3212.0.html ครับ  coolsmiley )  ส่วนแนวทางเนื้อหาดูได้จากข้อสอบเก่าในเว็บนี้เลยครับ ลองทำดู http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/board,4.0.html smitten

ขอบคุณครับ ทำไมผมไม่เจอหัวข้อนี้นะ สงสัยมองเลยไป
noom034
neutrino
*

« Reply #5 on: April 14, 2011, 05:03:01 PM »

พอจะได้แนวทางจากกระทู้พี่เกรทแล้วละครับ ขอบคุณครับ
SuperHelper

« Reply #6 on: April 14, 2011, 06:24:11 PM »

งั้นขอทั้งสองอย่างเลยครับ ไหนๆก็ต้องอ่านแล้วก็เอาให้ครบๆเลยดีกว่า อยู่เชียงใหม่ก็ต้องค่ายสอวน.ใช่มั้ยครับ

ตอนนี้มีช่องทางเดียวเท่านั้น ทุกคนต้องผ่านค่ายสอวน.ก่อน  Shocked

noom034
neutrino
*

« Reply #7 on: April 14, 2011, 07:55:33 PM »

ตอนนี้มีช่องทางเดียวเท่านั้น ทุกคนต้องผ่านค่ายสอวน.ก่อน  Shocked

ขอบคุณครับ
noom034
neutrino
*

« Reply #8 on: September 22, 2011, 11:01:15 PM »

ติดรอบแรกแล้วครับ ขอคำแนะนำก่อนเข้าค่ายหน่อยครับ ว่าควรเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ มีเวลาก่อนเข้าค่ายประมาณ 2 อาทิตย์ครับ
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #9 on: September 25, 2011, 06:17:40 AM »

ถ้าอ่านหมดแล้ว ลองทำข้อสอบเก่าดูก็ได้ครับ
K.P.
neutrino
*

« Reply #10 on: September 25, 2011, 11:11:39 AM »

สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญตักบาตร  coolsmiley

ข้อสอบเก่า และ หลายๆอย่าง Grinในค่าย สอวน. : http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/board,4.0.html
g physics
neutrino
*

« Reply #11 on: October 03, 2011, 09:23:56 PM »

อาจารย์ครับ แต่ละวันมีการเรียนเรื่องอะไรบ้างหรือครับ คือตอนนี้ตารางของเพื่อนแต่ละคนมันไปพร้อมใบสมัครหมดเลยคับ
SuperHelper

« Reply #12 on: October 03, 2011, 09:34:00 PM »

อาจารย์ครับ แต่ละวันมีการเรียนเรื่องอะไรบ้างหรือครับ คือตอนนี้ตารางของเพื่อนแต่ละคนมันไปพร้อมใบสมัครหมดเลยคับ

อาจารย์วุทธิพันธุ์เป็นคนจัดการทุกอย่างคนเดียว อยากรู้อะไรให้โทรฯไปถามที่ XXoneหกдевятьเจ็ดthreesiebendeux0  Grin

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: