ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41529 Posts in 6269 Topics- by 9371 Members - Latest Member: map
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระแผ่นดินไหว 24 มี.ค. 2554
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: แผ่นดินไหว 24 มี.ค. 2554  (Read 3407 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
It is GOL
neutrino
*

« on: March 24, 2011, 09:55:58 PM »

21.00 น. มู่ลี่บ้านผมมันโยกไปมา!  buck2
2-3 วินาทีต่อมา ผมรู้สึกถึงแรงสั่น!!!! Shocked
ครึ่งชั่วโมงต่อมา ออกข่าว Nation TV !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมว่าตอนนี้น่าจะรู้กันหมดละนะ

ใครรู้สึกถึงแผ่นดินไหวในพม่าวันที่ 24 มีนาบ้างครับ  idiot2

ปล. มันไม่ใช่ฟิสิกส์หรอก แค่จะมาแบ่งปันความเห็นกันเฉยๆ  Grin
ประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิต

แต่มาคิดอีกที มันก็เป็นฟิสิกส์อย่างหนึ่งนะ Wink
« Last Edit: March 24, 2011, 10:03:43 PM by it is gol » Logged

It is GOL coming !!! ผมจะเอาชนะความไม่รู้ให้ได้!!
It is GOL
neutrino
*

« Reply #1 on: March 25, 2011, 10:55:12 PM »

อ้อ ลืมบอกไป ผมกำลังนั่งอยู่บนตึกสูงแห่งหนึ่งใน กทม.

ช่วยเล่าประสบการณ์แต่ละคนให้ฟังหน่อยสิครับ อยากรู้  coolsmiley  icon adore icon adore icon adore
« Last Edit: May 05, 2011, 09:38:10 PM by It is GOL » Logged

It is GOL coming !!! ผมจะเอาชนะความไม่รู้ให้ได้!!
โชคดี
neutrino
*

« Reply #2 on: March 26, 2011, 09:57:38 AM »

พอดีผมไปรื้อคำทำนายที่มีคนมาแจกตอนผมอยู่รร.ประถมมาอ่านหนะ มันก็เป็นการพยากรณ์ลวงโลกทั่วไปแหละ อ่านแล้วก็รู้สึกขำ เลยเอาไปให้พ่อดู บอกว่าอ่านแล้วห้ามฉีกทิ้งไม่งั้นจะมีอันเป็นไป พ่อผมเลยฉีกก่อนไม่่านเลย พอดูข่าวอีกทีก็เกิดแผ่นดินไหวที่ญี่ปุ่น ฝนตกและอากาศหนาวที่กรุงเทพ โม้ดีปะ

สวัสดี
piangrawee.san
neutrino
*

« Reply #3 on: April 21, 2011, 07:38:51 PM »

อ้อ ลืมบอกไป ผมกำลังนั่งอยู่บนตึกสูง (แล้วทำไมไม่พูดว่าคอนโดฯ ล่ะ  2funny 2funny 2funny) แห่งหนึ่งใน กทม.

ช่วยเล่าประสบการณ์แต่ละคนให้ฟังหน่อยสิครับ อยากรู้  coolsmiley  icon adore icon adore icon adore
เราอยู่ที่ทำงานของพ่อ ชั้น28 พอสักพักพื้นโยกจนเวียนหัวเลย ทุกคนกรูกันออกมา...ขึ้นลิฟท์(รู้สึกตอนนั้นตัวเองโง่มาก Cry Cry)
วันต่อมา...ลองไปอ่านประกาศแนะนำการปฏิบัติตนเมื่อเกิดแผ่นดินไหว ปรากฏว่าตัวเองทำผิดทุกข้อ bang head bang head

It is my signature!!!
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: