ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40668 Posts in 5991 Topics- by 5729 Members - Latest Member: Konosuba
mPEC Forumชีวิต สังคม การศึกษา และศาสนาการศึกษาและชีวิตเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าเตรียมกับมหิที่ไหนดีกว่ากัน
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าเตรียมกับมหิที่ไหนดีกว่ากัน  (Read 11849 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
โชคดี
neutrino
*

« on: January 23, 2011, 02:54:47 PM »

ในฐานะนักเรียนนะ
ผมว่าเตรียมอิสระดี เจอคนหลายประเภท อยากโดดตอนไหนก็ได้ เย็นก็เตะบอล เดินสยาม หาไรกิน แล้วก็ได้นอนบ้านตัวเอง
เสียที่ เดินทางไกลเปลืองเวลาและต้องเรียนพิเสศเพิ่ม

ส่วนมหิดลก็ดี ไม่ต้องเดินทาง มีทุนเรียนฟรี มีอุดมการณ์ เรียนในระบบก็พอ ความสัมพันเด็กหอก็แนบแน่น
เสียที่ต้องอยู่ประจำ วินัยไม่มี ติดเกม นอนดึก หัวเกรียน หม้อรุ่น เฟสบุ้ค เรียนเครียด

แล้วเพ่ น่อง ท้างไหล ท่าติดทั้ง2สถาบัน เพ่ น่อง จะเลือก ที่ไหนด้วยเหตุผลอะไรคับ  smitten

ปล.รุ่นใหญ่ คุณพ่อแม่ ผู้ปกครอง ครูอาจารย์ก็ออกความเห็นได้เน้อ icon adore

สวัสดี
kantpiya
neutrino
*

« Reply #1 on: February 26, 2013, 07:03:47 PM »

2funny  2funny 555 พิมพ์นานนะครับ ไม่มีคนตอบ ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ โดยส่วนตัวคิดว่าอยู่ไหนก็เก่งได้ คิดยากมากครับ คงต้องโยนเหรียญ Grin   ลองทำดูไหมครับ great
Virtusone
neutrino
*

« Reply #2 on: April 18, 2014, 04:05:02 PM »

ใครก็ได้มาตอบที่ค่ะอยากทราบเมื่อกัน
Labostae
neutrino
*

« Reply #3 on: July 20, 2015, 11:51:04 AM »

ผมคิดว่าส่วนตัวก็ขึ้นอยู่กับผู้เรียนเองมากกว่านะครับ

ibc
« Last Edit: February 16, 2016, 10:47:27 AM by Labostae » Logged
mickovski
neutrino
*

« Reply #4 on: July 27, 2015, 06:32:53 AM »

มาเรียนเตรียมกันนะครับ  Smiley
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น