มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41139 Posts in 6136 Topics- by 7772 Members - Latest Member: น้องดิว
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระดับเอเชีย ครั้งที่ 12 ที่อิสราเอล  (Read 51741 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
euler_tj
neutrino
*

« Reply #60 on: May 08, 2011, 05:13:00 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับน้องๆทุกคน การแข่งมีแพ้มีชนะไม่เป็นไรหรอก
จะได้เหรียญอะไรก็เป็นแค่สีของชิ้นโลหะ ข้างหน้ายังมีทางพิสูจน์อีกเยอะครับ
Isarapong_e
neutrino
*

« Reply #61 on: May 08, 2011, 05:23:55 AM »

พวกเรายังต้องก้าวเดินต่อไป
ขออย่าได้ท้อ
เป็นกำลังใจให้นะครับ  Wink
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #62 on: May 08, 2011, 05:32:14 AM »

แสดงความยินดีด้วยนะครับกับน้องที่ได้ไปต่อ

น้องที่ไม่ได้ไปต่อ มาถึงระดับนี้ก็ถือว่าเป็นหนึ่งในคนที่เก่งที่สุดในประเทศแล้วครับ ดังนั้นไม่ต้องเสียใจไป ชีวิตเรายังอีกยาวไกล โอลิมปิกเป็นแค่เส้นทางสั้นๆเส้นหนึ่งเท่านั้นครับ ผมคนหนึ่งแหละที่มีความสุขที่เคยได้เดินอยู่บนเส้นทางสั้นๆเส้นนี้
nklohit
neutrino
*

« Reply #63 on: May 08, 2011, 09:28:32 AM »

แสดงความยินดีกับทุกๆคนครับที่ผ่านการทบสอบบทหนึ่งมาได้  Smiley
ความสวยงามของฟิสิกส์ไม่ได้ขึ้นกับสีของเหรียญนะครับ หวังว่ายังคงสนุกกับฟิสิกส์กันอยู่
สู้ๆต่อไปครับ  smitten

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
klapro
neutrino
*

« Reply #64 on: May 08, 2011, 10:32:53 AM »

ได้เป็นผู้แทนไปแข่งก็สุดยอดมากแล้วครับ  Wink
กลับมาเอาคืน IPhO ที่ไทยต่อก็ยังไม่สายครับ
โชคดี
neutrino
*

« Reply #65 on: May 08, 2011, 10:41:05 AM »

ดีจ้า

สวัสดี
It is GOL
neutrino
*

« Reply #66 on: May 08, 2011, 11:38:50 AM »

เป็นกำลังใจให้พี่ๆ ทุกคนสู้ต่อไปครับ  smitten

It is GOL coming !!! ผมจะเอาชนะความไม่รู้ให้ได้!!
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #67 on: May 08, 2011, 11:51:15 AM »

เท่าที่ดูผ่านๆผมว่าไม่ยากเท่าปีที่แล้วนะครับ ของใต้หวันนี่คือ กะไม่ให้ได้เต็มครับ จะได้แสดงความสามารถจริงๆจังๆ ทำได้มากสุดเอาไปกิน อะไรอย่างนี้

อ่านข้อสอบไม่ดีหรือเปล่า คิดผิดตั้งแต่ยังไม่ได้ทำเลย  Grin

O-Ji-San
neutrino
*

« Reply #68 on: May 08, 2011, 12:40:36 PM »

เป็นกำลังใจให้ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนนะครับ
มาได้แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้แต่ฝัน และไปไม่ถึงเท่าคุณทั้ง 7 คน

อนาคตยังมีอะไรให้เผชิญอีกมากมาย อย่าเพิ่งยอมแพ้นะครับ  smitten
red cat
neutrino
*

« Reply #69 on: May 08, 2011, 02:55:26 PM »

สู้ต่อนะคะพี่ๆ เพราะถึงยังไงฟิสิกส์นั้นก็สวยงาม : ))
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #70 on: May 08, 2011, 03:44:11 PM »

อยากจะบอกน้องๆทุกคนว่า น้องโชคดีมากๆแล้วที่ได้เป็นตัวแทน ได้มาแข่ง ได้ทุน smitten (อันนี้สำคัญมากๆๆ)

นี่คงเป็นอีกโอกาสนึงที่เราคงจะบอกตัวเองได้ว่าเราชอบวิชาฟิสิกส์จริงๆ หรือชอบความสำเร็จที่เราได้ในวิชาฟิสิกส์
เป็นสิ่งที่ผมอยากจะชวนให้คิดดูก่อนจะเอาทุน อย่างแรกจะได้ไม่ต้องมาเสียใจที่เลือกผิดทีหลัง อย่างที่สองคือทุนจะได้ตกไปถึงคนที่อยากเรียนฟิสิกส์จริงๆ

เหรียญรางวัล ไม่ใช่สิ่งที่จะบอกว่าน้องจะเป็นนักฟิสิกส์ที่ดีได้รึเปล่า ความรู้ที่ใช้ในการสอบโอลิมปิกเทียบกับความรู้ฟิสิกส์ที่มนุษย์มี เทียบกันแล้วเป็นแค่จุดเล็กๆจุดนึงบนกระดานดำแค่นั้นเอง ถ้าน้องรักที่จะทำฟิสิกส์จริงๆโลกของฟิสิกส์มันยังมีมากมายให้น้องเดินไปหาครับ 

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Tangg
neutrino
*

« Reply #71 on: May 08, 2011, 03:57:06 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะครับ  Smiley
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #72 on: May 08, 2011, 05:04:07 PM »

ขอแสดงความยินดีกับน้องๆทุกคนที่ได้ไปเข้าแข่งขันนะครับ  ไม่ว่าจะได้หรือไม่ได้รางวัลเป็นรางวัลแห่งความพยายาม  พี่ก็เชื่อว่าน้องๆทุกคนได้พยายามเต็มที่แล้ว  ขอให้นำเอาประสบการณ์ชีวิตทั้งหลายที่ได้จากการเข้าค่าย การเข้าแข่งขัน ทำให้น้องๆประสบความสำเร็จในภายภาคหน้าต่อไปครับ Cheesy

ส่วนน้องๆที่ได้ไปแข่งต่ออีกรอบ ก็ขอให้พยายามเต็มที่ครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนเป็นกำลังใจให้อยู่^^

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #73 on: May 08, 2011, 05:56:23 PM »

เท่าที่ดูผ่านๆผมว่าไม่ยากเท่าปีที่แล้วนะครับ ของใต้หวันนี่คือ กะไม่ให้ได้เต็มครับ จะได้แสดงความสามารถจริงๆจังๆ ทำได้มากสุดเอาไปกิน อะไรอย่างนี้

อ่านข้อสอบไม่ดีหรือเปล่า คิดผิดตั้งแต่ยังไม่ได้ทำเลย  Grin

มันยากกว่าของใต้หวันอีกเหรอครับนี่  2funny
TimeTimeFruit
neutrino
*

Will Be Physicist

« Reply #74 on: May 08, 2011, 06:34:01 PM »

การแข่งโอลิมปิกวิชาการ ไม่ได้มีจุดประสงค์ที่เหรียญรางวัลนี่ครับ เป้าหมายของมูลนิธิ สอวน. คือพัฒนานักเรียนวิทยาศาสตร์ 1500 คนต่อปี

ไม่ใช่การสอบแข่งขันเพื่อเอาชนะประเทศอื่น ตัวแทนประเทศทุกคนโชคดีที่มีโอกาสไปแข่งขัน ได้รับทุนเรียนต่อในต่างประเทศ

ในอีก 10 ปีข้างหน้าเราจะได้มีนักฟิสิกส์เพิ่มขึ้น ถึงแม้จะพลาดหวังจากการแข่งครั้งนี้ แต่ถ้าเรารักฟิสิกส์จริงๆ จะกลัวอะไรละครับ  Wink

Loser From 10th TPhO ; Bronze Medal , But I will never give up on Physics !! reading

Thx for Inspiration : อ.ปิยพงษ์ , P.NiG , P.Great , P.NkLohit , ..... etc.

ชูเกียรติ , เฉียดกู , ชูเส็ง , ชูด๋อย , แพนด้า , หมีขั้วโลก ... จะอะไรก็เรียกไปเถอะ  buck2
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น