ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41500 Posts in 6261 Topics- by 9229 Members - Latest Member: NONNY
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: Abelian Group  (Read 2482 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« on: January 06, 2011, 04:00:57 AM »

ในทางฟิสิกส์เคยเห็น Abelian Group ในรูปลักษณ์ของอนุภาค
ไม่ทราบว่าในระดับสูงๆ ขึ้นไปเหนือจาก Particle Physics

ไม่ทราบว่า ทางฟิสิกส์มี surface และจุดบนนั้น มีสมบัติ
การบวก, การสับที่, อื่นๆ ตาม Abelian Group ไหมครับ ?
ขอบคุณครับ

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
last
neutrino
*

« Reply #1 on: January 15, 2011, 01:57:23 AM »

ขอโทษครับ อ่านแล้วมึน
เคยเห็น Abelian Group ในรูปลักษณ์ของอนุภาค
คืออะไรเหรอครับ รูปลักษณ์ของอนุภาค?

ไม่ทราบว่าในระดับสูงๆ ขึ้นไปเหนือจาก Particle Physics

หมายถึงระดับพลังงานสูงหรือครับ

ไม่ทราบว่า ทางฟิสิกส์มี surface และจุดบนนั้น มีสมบัติ
การบวก, การสับที่, อื่นๆ ตาม Abelian Group ไหมครับ ?
ถามช้าๆ ใจเย็นๆครับ(เอาน้ำให้ดื่ม555) ผมงงกับคำถาม
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« Reply #2 on: January 18, 2011, 08:14:36 AM »

เอางี้ละกัน
1. Group Theory ในฟิสิกส์นอกจาก particle physics แล้วเราใช้ในไหนบ้าง ?
2. ในระบบสมการทางฟิสิกส์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับ surface มี surface ใดบ้างที่จุดต่างๆ บน surface นั้นๆ มีคุณสมบัติของ Abelian Group
ขอบคุณครับ

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: