ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40674 Posts in 5993 Topics- by 5736 Members - Latest Member: medico6601
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: มีเรื่องสงสัยครับ  (Read 2442 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Wanted
neutrino
*

« on: October 22, 2010, 06:18:36 PM »

ที่อาจารย์บอกว่า เวลาทำทุกขั้นตอนให้ใส่หน่วยไปด้วย แล้วอย่างโจทย์ที่เป็นตัวแปร(ซึ่งโจทย์จะไม่ได้กำหนดหน่วยมาให้) เวลาทำก็ไม่ต้องใส่หน่วย ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ idiot2 idiot2

ทุกครั้งที่เจอปัญหา อย่ายอมแพ้ เพราะถ้าเรายอมแพ้ เกมจะจบลงทันที แต่หากเราไม่ยอมแพ้ เกมยังดำเนินต่อไป
Kolbe
neutrino
*

Time and tide wait for no man.

« Reply #1 on: October 22, 2010, 06:25:38 PM »

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ(ในความคิดผมนะ) ตัวแปรจะมีหน่วยติดกับตัวมันอยู่แล้วครับ  Smiley

Every cloud has a silver lining  Wink
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #2 on: October 22, 2010, 07:11:58 PM »

ที่อาจารย์บอกว่า เวลาทำทุกขั้นตอนให้ใส่หน่วยไปด้วย แล้วอย่างโจทย์ที่เป็นตัวแปร(ซึ่งโจทย์จะไม่ได้กำหนดหน่วยมาให้) เวลาทำก็ไม่ต้องใส่หน่วย ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ idiot2 idiot2

เรากำหนดให้ตัวแปรมีหน่วยอยู่ในตัวเองของมันอยู่แล้ว ไม่ต้องแยกหน่วยออกมาต่างหาก  coolsmiley

Kolbe
neutrino
*

Time and tide wait for no man.

« Reply #3 on: October 22, 2010, 07:48:10 PM »

เรากำหนดให้ตัวแปรมีหน่วยอยู่ในตัวเองของมันอยู่แล้ว ไม่ต้องแยกหน่วยออกมาต่างหาก  coolsmiley
ขอบคุณครับ  smitten

Every cloud has a silver lining  Wink
Wanted
neutrino
*

« Reply #4 on: October 22, 2010, 07:59:44 PM »

เข้าใจแล้วครับ Smiley

ทุกครั้งที่เจอปัญหา อย่ายอมแพ้ เพราะถ้าเรายอมแพ้ เกมจะจบลงทันที แต่หากเราไม่ยอมแพ้ เกมยังดำเนินต่อไป
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น