ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41500 Posts in 6266 Topics- by 9385 Members - Latest Member: bza46781
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: สอวน. ม.5 ค่าย 1 มีอะไรบ้างครับ ?  (Read 6500 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
TimeTimeFruit
neutrino
*

Will Be Physicist

« on: September 26, 2010, 06:44:34 PM »

1. ควรรู้อะไรไปก่อนบ้าง ใช้แคลคูลัสถึงประมาณไหนเหรอครับ (สูตร diff + integrate แปลกๆ ต้องจำมั้ยครับ  idiot2)

2. เรียนแค่กลศาสตร์อย่างเดียว หรือมีเรื่องอื่นด้วยครับ (หาตารางเรียนปีเก่าๆไม่เจอครับ ถ้าช่วย post ให้จะเป็นพระคุณมากครับ  uglystupid2)

3. หนังสือควรอ่านเล่มไหน ระหว่าง สอวน. เล่มขาว กับ ฟิสิกส์อุดมศึกษา ของ อ.ปิยพงษ์ ครับ  Huh

4. สอบของ ม.5 30 คน เวลาเรียนจริงๆ เรียนกันกี่คนครับ  reading (ผ่านค่าย 2 เหลือกี่คนเหรอครับ ?)

5. มีรถเมล์สายอะไรผ่านบ้างครับ ? แล้ว BTS ตั๋วเดือน ใบละเท่าไหร่เหรอครับ ?  buck2

ปล. ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ส่วนข้อ 5. ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ (ผมจะลองเปิดแผนที่ดูครับ  laugh)

Loser From 10th TPhO ; Bronze Medal , But I will never give up on Physics !! reading

Thx for Inspiration : อ.ปิยพงษ์ , P.NiG , P.Great , P.NkLohit , ..... etc.

ชูเกียรติ , เฉียดกู , ชูเส็ง , ชูด๋อย , แพนด้า , หมีขั้วโลก ... จะอะไรก็เรียกไปเถอะ  buck2
Rotund Necrolyte
neutrino
*

« Reply #1 on: September 26, 2010, 08:36:21 PM »

1.ผมคิดว่าไม่ต้องจำรูปแบบแปลกๆๆหรอก
2.ลองไปดูข้อสอบเก่าดูน่าจะบอกว่าออกเรื่องอะไรบ้างนะครับ
3.อ่านสองอย่างเลยครับ
4.รู้สึกว่าคนเรียนคงไม่เยอะมากครับ (อันนี้รุ่นพี่บอกมา)
5.taxi ง่ายสุดครับ  2funny
ุ*6.สำคัญเลยครับมีอาหารว่างและอาหารกลางวันฟรี กินอิ่ม(เบิ้ลได้จนหมดหม้อ) ไม่เสียเงิน(ยกเว้นค่าเดินทาง) แถมยังได้ความรู้กลับบ้านอีกด้วย  great great
neutrino
*

« Reply #2 on: September 27, 2010, 03:01:46 PM »

ขอบคุณครับ (เดี๋ยวตอนไปค่ายคงรู้เองแหละ  Shocked)

อีกข้อครับ วันนี้มีจดหมายส่งมา เขาบอกให้ส่งกลับภายในวันที่ 4 ตค. ผมเอาไปส่งที่ศูนย์วันรายงานตัวเลยได้มั้ยครับ  uglystupid2

Loser From 10th TPhO ; Bronze Medal , But I will never give up on Physics !! reading

Thx for Inspiration : อ.ปิยพงษ์ , P.NiG , P.Great , P.NkLohit , ..... etc.

ชูเกียรติ , เฉียดกู , ชูเส็ง , ชูด๋อย , แพนด้า , หมีขั้วโลก ... จะอะไรก็เรียกไปเถอะ  buck2
klapro
neutrino
*

« Reply #3 on: September 27, 2010, 07:02:05 PM »

ผมยังไม่ได้จดหมายเลยครับ  idiot2
jirawas
neutrino
*

« Reply #4 on: September 27, 2010, 11:21:28 PM »

ส่งจดหมายวันรายงานตัวเลยได้ไหมครับ  เห็นเขียนว่าภายใน 4 ต.ค. idiot2
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #5 on: September 27, 2010, 11:28:07 PM »

ส่งจดหมายวันรายงานตัวเลยได้ไหมครับ  เห็นเขียนว่าภายใน 4 ต.ค. idiot2

ได้ครับ  Grin

neutrino
*

« Reply #6 on: September 28, 2010, 06:55:56 PM »

ขอบคุณครับ  Smiley

waree50
neutrino
*

« Reply #7 on: September 29, 2010, 09:26:23 AM »

เรียน อาจารย์ ปิยพงษ์

หากยังไม่ได้รับจดหมายตอบรับเข้าค่าย
ให้นำบัตรประจำตัวสอบและผู้ปกครองไปลงชื่อรับรอง
บุตรให้เข้าค่าย ใน วันที่ 4 ตุลาคม 2553  8.00 น
แทนได้ไหมค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
ผู้ปกครอง
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #8 on: September 29, 2010, 12:46:45 PM »

เรียน อาจารย์ ปิยพงษ์

หากยังไม่ได้รับจดหมายตอบรับเข้าค่าย
ให้นำบัตรประจำตัวสอบและผู้ปกครองไปลงชื่อรับรอง
บุตรให้เข้าค่าย ใน วันที่ 4 ตุลาคม 2553  8.00 น
แทนได้ไหมค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
ผู้ปกครอง

ไม่น่ามีปัญหานะครับ  ที่ผ่านมาก็เคยมีคนไม่ได้รับจดหมายอยู่ทุกปี

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: