ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41042 Posts in 6096 Topics- by 6086 Members - Latest Member: gnuyheat
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Down
Print
Author Topic: ข้อสอบคัดตัวเข้าฟิสิกส์สอวน. กทม. ระดับไม่เกิน ม.4 ปี 2553  (Read 63843 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
poohbear
neutrino
*

เหนือฟ้ายังมีฟ้า แต่เหนือข้าต้องไม่มีใคร

« Reply #90 on: September 10, 2010, 09:43:03 PM »

อาจารย์ครับ ประกาศผลสอบแบบไม่เป็นทางการนี่ประมาณวันไหนครับ Grin Grin
อย่าใจร้อนซิคร้าบ Shame on you

Life Is What You Make.
princesk49545
neutrino
*

« Reply #91 on: September 11, 2010, 02:35:49 PM »

ตรวจข้อสอบไปได้พอสมควรแล้ว คะแนนน้อย ๆ กันทั้งนั้น เท่าที่พบตอนนี้มีเต็มเพิียงหนึ่งคนเท่านั้น แต่ศูนย์เป็นร้อย  Shocked
เต็ม!!! โห สุดยอด ผมขอเดาว่าภูรินท์ละกันครับ
ไม่ก็คนในค่ายฟิสิกส์เก่าละกันครับ
princesk49545
neutrino
*

« Reply #92 on: September 11, 2010, 02:38:57 PM »

ตรวจตามความถูกต้องของหลักการทางฟิสิกส์

1. ถ้าคำตอบถูก แต่วิธีคิดผิดก็ถือว่าผิดเพราะถูกโดยบังเอิญ
2. คำตอบแบบ"อัจฉริยะ"ที่ลอยมาเฉย ๆ ก็ได้คะแนนเฉพาะคำตอบ ไม่ได้คะแนนวิธีคิด เพราะสิ่งสำคัญคือวิธีคิด
3. ถ้าคำตอบผิด เพราะสะเพร่า หรือคิดเลขผิด แต่วิธีคิดถูกก็ได้คะแนนวิธีคิด หักนิดหน่อยที่สะเพร่า
4. ถ้าไม่ใส่หน่วย หรือใส่หน่วยผิด ก็ถือว่าคำตอบผิด หักคะแนนคำตอบ ถ้าวิธีทำถูกก็ยังได้คะแนนอยู่
5. ตอบไม่ครบคำถาม ย่อมไม่ได้คะแนนอยู่แล้ว
6. ตอบไม่ตรงคำถาม ก็ไม่ได้คะแนนเหมือนกัน เช่น ข้อที่ถามค่าพลังงานจลน์ แต่ดันไปตอบขนาดความเร็ว ก็ไม่ได้คะแนน (มีหลายคน พวกเก่งแต่สะเพร่า  Shocked )
7. เด็กส่วนใหญ่ทำข้อสอบไม่ได้ ได้ศูนย์เป็นร้อย เห็นแล้วเศร้า ไม่รู้ว่าเรียนกันอย่างไรที่โรงเรียน กระดาษมีแต่ความว่างเปล่า ทำให้ตรวจง่าย แต่หดหู่กับการศึกษาของเรา  embarassed
ข้อที่6 ไม่น่าเลยเรา สะเพร่าชะมัด เเย่ๆ เอ๊ะหรือไม่ลืม ช่างมันเถอะ ลืมที่ตอบไปเกือบหมดเเล้ว  ฮ่าๆ รอผลอยู่ครับ
ปล.ตรวจเพียงคนเดียวหรือครับ??
« Last Edit: September 11, 2010, 02:40:48 PM by princesk49545 » Logged
FK
neutrino
*

.......

« Reply #93 on: September 11, 2010, 02:44:07 PM »

1.ข้อ 9.3) กับ 9.4) นี่ที่เฉลยกันมาถูกหรือยังครับ หรืออย่างไร  idiot2
2. ข้อ 4. ถ้าคิดเลขไม่เสร็จ Shocked แล้วตอบไปจะได้คะแนนไหมครับ buck2
3.ข้อ 7.1) ผมประมาณ    \sqrt{5}    ผิดจะได้ไหมครับ
« Last Edit: September 11, 2010, 02:46:37 PM by divide210 » Logged

คนแรกที่ควรได้รับการศึกษาคือผู้ให้การศึกษา
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #94 on: September 11, 2010, 02:46:47 PM »

ตรวจข้อสอบไปได้พอสมควรแล้ว คะแนนน้อย ๆ กันทั้งนั้น เท่าที่พบตอนนี้มีเต็มเพิียงหนึ่งคนเท่านั้น แต่ศูนย์เป็นร้อย  Shocked
เต็ม!!! โห สุดยอด ผมขอเดาว่าภูรินท์ละกันครับ
ไม่ก็คนในค่ายฟิสิกส์เก่าละกันครับ

ไม่ใช่คนที่กล่าวมา เป็นคนใหม่แต่ได้ข่าวมาว่าอยากไปชีวะฯทั้ง ๆ ที่คะแนนชีวะฯไม่สวย  Sad

FK
neutrino
*

.......

« Reply #95 on: September 11, 2010, 02:49:44 PM »

ตรวจข้อสอบไปได้พอสมควรแล้ว คะแนนน้อย ๆ กันทั้งนั้น เท่าที่พบตอนนี้มีเต็มเพิียงหนึ่งคนเท่านั้น แต่ศูนย์เป็นร้อย  Shocked

ไม่ใช่คนที่กล่าวมา เป็นคนใหม่แต่ได้ข่าวมาว่าอยากไปชีวะฯทั้ง ๆ ที่คะแนนชีวะฯไม่สวย  Sad

ปีนี้คะแนนดีๆเยอะไหมครับ smitten
« Last Edit: September 11, 2010, 02:51:41 PM by divide210 » Logged

คนแรกที่ควรได้รับการศึกษาคือผู้ให้การศึกษา
SuperHelper

« Reply #96 on: September 11, 2010, 05:03:47 PM »

ตรวจข้อสอบไปได้พอสมควรแล้ว คะแนนน้อย ๆ กันทั้งนั้น เท่าที่พบตอนนี้มีเต็มเพิียงหนึ่งคนเท่านั้น แต่ศูนย์เป็นร้อย  Shocked

ไม่ใช่คนที่กล่าวมา เป็นคนใหม่แต่ได้ข่าวมาว่าอยากไปชีวะฯทั้ง ๆ ที่คะแนนชีวะฯไม่สวย  Sad

ปีนี้คะแนนดีๆเยอะไหมครับ smitten

หนูไม่ได้อ่านข้างบนที่ quote มาเลยหรือ  knuppel2

knutsuankularb
neutrino
*

« Reply #97 on: September 11, 2010, 09:08:22 PM »

อาจารย์ครับ  ประกาศผลแบบไม่เป็นทางการนี่ประมาณวันไหนครับ angel angel
tonstic69
neutrino
*

« Reply #98 on: September 11, 2010, 10:08:23 PM »

อาจารย์ครับ  ประกาศผลแบบไม่เป็นทางการนี่ประมาณวันไหนครับ angel angel
ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ angel angel
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #99 on: September 11, 2010, 10:17:03 PM »

...
ไม่ใช่คนที่กล่าวมา เป็นคนใหม่แต่ได้ข่าวมาว่าอยากไปชีวะฯทั้ง ๆ ที่คะแนนชีวะฯไม่สวย  Sad
เป็นผู้หญิงรึเปล่าครับ  Grin Grin great

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
SuperHelper

« Reply #100 on: September 11, 2010, 10:32:42 PM »

...
เป็นผู้หญิงรึเปล่าครับ  Grin Grin great

ไม่ใช่ผู้หญิง  Grin

tonstic69
neutrino
*

« Reply #101 on: September 11, 2010, 10:33:47 PM »

...

อยู่ม.4หรือม.3ครับ Smiley Smiley
« Last Edit: September 11, 2010, 10:40:16 PM by tonstic69 » Logged
SuperHelper

« Reply #102 on: September 11, 2010, 10:41:56 PM »

...

อยู่ม.4หรือม.3ครับ Smiley Smiley

ทำไมถึงอยากรู้เรื่องของคนอื่นกันถึงขนาดนี้หนอ  Grin

klakun
neutrino
*

« Reply #103 on: September 11, 2010, 11:19:46 PM »

...

ทำไมถึงอยากรู้เรื่องของคนอื่นกันถึงขนาดนี้หนอ  Grin

ไม่แปลกหรอกครับ ใครๆก็อยากรู้คนที่ได้เต็มกันทั้งนั้น(รวมทั้งผมด้วย)  Grin  Grin
SuperHelper

« Reply #104 on: September 12, 2010, 06:29:46 AM »

...

ไม่แปลกหรอกครับ ใครๆก็อยากรู้คนที่ได้เต็มกันทั้งนั้น(รวมทั้งผมด้วย)  Grin  Grin

แล้วเราจะได้เอาความรู้นี้ไปปรับปรุงชีวิตให้ดีขึ้นใช่ไหม  Wink

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น