มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8022 Members - Latest Member: Areefen
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Down
Print
Author Topic: ข้อสอบคัดตัวเข้าฟิสิกส์สอวน. กทม. ระดับไม่เกิน ม.4 ปี 2553  (Read 72686 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
princesk49545
neutrino
*

« Reply #105 on: September 12, 2010, 11:49:51 AM »

ตรวจข้อสอบไปได้พอสมควรแล้ว คะแนนน้อย ๆ กันทั้งนั้น เท่าที่พบตอนนี้มีเต็มเพิียงหนึ่งคนเท่านั้น แต่ศูนย์เป็นร้อย  Shocked
เต็ม!!! โห สุดยอด ผมขอเดาว่าภูรินท์ละกันครับ
ไม่ก็คนในค่ายฟิสิกส์เก่าละกันครับ

ไม่ใช่คนที่กล่าวมา เป็นคนใหม่แต่ได้ข่าวมาว่าอยากไปชีวะฯทั้ง ๆ ที่คะแนนชีวะฯไม่สวย  Sad
งั้นก็ขอเดา(อีกเเล้ว) ว่าเป็นคุณ sk_49428 ไม่ก็น้องวินดี้(ปทุมวัน) หรือเด็กค่ายIJSOละกันครับ
ถ้านอกเหนือจากนี้ ก็ไม่รู้เเล้วครับ เเหะๆ เเต่ผมคะเเนนคงไม่ค่อยดี ด้วยอะไรหลายๆอย่างเเน่ๆเลย  embarassed Cry Cry
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #106 on: September 12, 2010, 02:15:45 PM »

ตรวจข้อสอบไปได้พอสมควรแล้ว คะแนนน้อย ๆ กันทั้งนั้น เท่าที่พบตอนนี้มีเต็มเพิียงหนึ่งคนเท่านั้น แต่ศูนย์เป็นร้อย  Shocked
เต็ม!!! โห สุดยอด ผมขอเดาว่าภูรินท์ละกันครับ
ไม่ก็คนในค่ายฟิสิกส์เก่าละกันครับ

ไม่ใช่คนที่กล่าวมา เป็นคนใหม่แต่ได้ข่าวมาว่าอยากไปชีวะฯทั้ง ๆ ที่คะแนนชีวะฯไม่สวย  Sad
งั้นก็ขอเดา(อีกเเล้ว) ว่าเป็นคุณ sk_49428 ไม่ก็น้องวินดี้(ปทุมวัน) หรือเด็กค่ายIJSOละกันครับ
ถ้านอกเหนือจากนี้ ก็ไม่รู้เเล้วครับ เเหะๆ เเต่ผมคะเเนนคงไม่ค่อยดี ด้วยอะไรหลายๆอย่างเเน่ๆเลย  embarassed Cry Cry

ไม่ใช่ทั้งนั้น เรารู้จักคนน้อยไป  2funny

klakun
neutrino
*

« Reply #107 on: September 12, 2010, 02:29:28 PM »

...
เป็นผู้หญิงรึเปล่าครับ  Grin Grin great

ไม่ใช่ผู้หญิง  Grin

เด็กเตรียมฯ หรือเปล่าครับ
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #108 on: September 12, 2010, 03:46:18 PM »

...
เป็นผู้หญิงรึเปล่าครับ  Grin Grin great

อยู่ม.4หรือม.3ครับ Smiley Smiley

ทำไมถึงอยากรู้เรื่องของคนอื่นกันถึงขนาดนี้หนอ  Grin
ถ้าเผื่อผมรู้จักจะได้ไปกล่อมให้มาเข้าฟิสิกส์ครับ  smitten

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #109 on: September 12, 2010, 03:52:42 PM »

...

อยู่ม.4หรือม.3ครับ Smiley Smiley

ทำไมถึงอยากรู้เรื่องของคนอื่นกันถึงขนาดนี้หนอ  Grin
ถ้าเผื่อผมรู้จักจะได้ไปกล่อมให้มาเข้าฟิสิกส์ครับ  smitten

อยู่ห้องเรียนเดียวกันกับปภพ  Grin

Tinyo dragonn
neutrino
*

« Reply #110 on: September 12, 2010, 04:38:08 PM »

ถามที่ 1 กันเหมือนเกม 20 คำถามเลย ฮ่าๆๆ 2funny
neutrino
*

« Reply #111 on: September 12, 2010, 06:25:19 PM »

ถามที่ 1 กันเหมือนเกม 20 คำถามเลย ฮ่าๆๆ 2funny
เเสดงว่าอยู่เตรียมกิ๊ฟเลขม.4 ที่รู้จักก็พี่เมษ พี่ป๊อป หรือ !!!พี่เข้ม!!!
« Last Edit: August 14, 2017, 06:17:58 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
neutrino
*

« Reply #112 on: September 12, 2010, 06:27:19 PM »

อยู่ห้องเรียนเดียวกันกับปภพ  Grin
เเสดงว่าอยู่เตรียมกิ๊ฟเลขม.4 ที่รู้จักก็พี่เมษ พี่ป๊อป หรือ !!!พี่เข้ม(nuttachai)!!!
« Last Edit: August 14, 2017, 06:18:10 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Thanakorn
neutrino
*

« Reply #113 on: September 12, 2010, 07:00:44 PM »

อยู่ห้องเรียนเดียวกันกับปภพ  Grin
เเสดงว่าิิอยู่เตรียมกิ๊ฟเลขม.4 ที่รู้จักก็พี่เมษ พี่ป๊อป หรือ !!!พี่เข้ม(nuttachai)!!!
แต่สองคนหลังไม่ได้สอบนะ  Shame on you Shame on you  Grin Grin
เมษ
neutrino
*

« Reply #114 on: September 12, 2010, 07:39:12 PM »

เเสดงว่าิิอยู่เตรียมกิ๊ฟเลขม.4 ที่รู้จักก็พี่เมษ พี่ป๊อป หรือ !!!พี่เข้ม(nuttachai)!!!
แต่สองคนหลังไม่ได้สอบนะ  Shame on you Shame on you  Grin Grin

แต่ไอคนแรกไม่มีข้อถูกเลย  ToT
SK_49428
neutrino
*

« Reply #115 on: September 12, 2010, 07:42:56 PM »

...

เกี่ยวอะไรกับเรานี่ ผิดตั้งเยอะ  Shocked
knutsuankularb
neutrino
*

« Reply #116 on: September 12, 2010, 08:57:45 PM »

อาจารย์ครับ ประกาศผลสอบอย่างไม่เป็นทางการนี่ประมาณวันไหนครับ(อยากทราบจริงๆครับ angel angel)
neutrino
*

« Reply #117 on: September 12, 2010, 09:15:25 PM »

พี่ฟายน์บอกหน่อยสิ
neutrino
*

« Reply #118 on: September 12, 2010, 09:16:01 PM »

แต่ไอคนแรกไม่มีข้อถูกเลย  ToT
พี่เมษใบ้ๆ เเหมพี่ไม่มีข้อถูก พี่เทพจะตาย
pgolf
neutrino
*

« Reply #119 on: September 13, 2010, 02:59:54 PM »

อาจารย์ครับข้อ 5 เรื่องอุณหภูมิชาวเมามาย
สรุปตอบ 100 oX มีค่าเท่ากับ 78 oC ถูกต้องหรือเปล่าครับ
เพราะโจทย์บอกว่า ".. เลข 100 ของเขาตรงกับเลข 144 ของเรา.." และ
"..ชาวเมามายจึงแบ่งสเกลอุณหภูมิในหน่วย oX ให้มี 144 oX ระหว่างจุดเืยือกแข็งและจุดเดือดของเอทิลแอลกอฮอล์"

ประโยคหลังอธิบายให้เข้าใจง่ายๆว่า "ระหว่างจุดเยือกแข็งและจุดเดือดของเอทิลแอลกอฮอล์  ชาวเมามายแบ่งช่องอุณหภูมิออกเป็น 144 ช่องอุณหภูมิ"
ซึ่งค่า 100 oX มันก็คือช่องอุณหภูิมิที่ 144 พอดี  -> ก็คือจุดเดือดของเอทิลแอลกอฮอล์พอดี -> ก็คือ 78 oC พอดี

ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับอาจารย์ ?

--------------------------------------------------------------------------------------------------
แล้วก็ข้อ 10 ครับที่ถามหาขนาดความเร่งมากที่สุดที่เป็นไปได้ของกล่อง
คือ ผมเข้าใจอย่างนี้ครับอาจารย์ (อาจจะฟังดูโง่ไปหน่อยนะครับอาจารย์  แต่ผมเข้าใจอย่างนี้จริงๆนะครับ)

อธิบาย
ขนาดความเร่งของกล่องเป็นไปตาม
T - fM = MaM  ...................................a

โดยแรงตึงเชือก T ของกล่อง M สัมพันธ์กับหญิงสาว m ตามสมการ
T - fgirl = magirl
ดังนั้น T = magirl + fgirl .....................b

จาก b : เราจะเห็นได้ m , fgirl คงที่  ดังนั้นขนาด T เป็นเท่าไหร่ก็ได้ขึ้นกับค่าความเร่งของหญิงสาว (agirl)
พิจารณา a : เมื่อ T เป็นเท่าไหร่ก็ได้ -> ดังนั้นความเร่ง aM ก็เป็นเท่าไหร่ก็ได้ (แต่ต้องเป็นทิศทางขวาเท่านั้น  เพราะืเชือกดึงได้อย่างเดียว ผลักไม่ได้)

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น