มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41056 Posts in 6102 Topics- by 6154 Members - Latest Member: icestyle
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหากลศาสตร์ปัญหาใน serway ระยะใกล้สุดระหว่างสองอนุภาค
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ปัญหาใน serway ระยะใกล้สุดระหว่างสองอนุภาค  (Read 8151 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #15 on: May 18, 2010, 05:20:18 PM »

คือผมเห็นว่าโจทย์มันน่าสนใจดีครับ แล้วก็บางข้อมีวิธีคิดที่ดีครับอาจารย์ ส่วนที่อาจารย์บอกว่าให้หาโจทย์เล่มอื่นทำก่อนคือผมก็มีแต่ young ครับ ซึ่งบางครั้งใน young ไม่มีตัวอย่างอธิบายเหมือนใน serway ครับ

ไม่จริงนะหนู อย่าพูดเหวง ๆ  tickedoff

sloth
neutrino
*

« Reply #16 on: May 20, 2010, 09:18:02 AM »

อาจารย์ครับผมอยากให้อาจารย์ช่วยแนะำนำหนังสือแคลคูลัสทีี่ใช้สำหรับฟิสิกส์หน่อยครับบ เพื่อที่ผมจะได้อ่าน serway และ young รู้เรื่องมากยิ่งขึ้นครับ icon adore icon adore icon adore icon adore
SuperHelper

« Reply #17 on: May 20, 2010, 12:26:59 PM »

อาจารย์ครับผมอยากให้อาจารย์ช่วยแนะำนำหนังสือแคลคูลัสทีี่ใช้สำหรับฟิสิกส์หน่อยครับบ เพื่อที่ผมจะได้อ่าน serway และ young รู้เรื่องมากยิ่งขึ้นครับ icon adore icon adore icon adore icon adore

เอาบทเรียนที่แฝดของเราเรียนในค่ายสอวนม.4 มาอ่าน แล้วให้เขาช่วยอธิบาย ในระดับนี้เอาแค่นี้ก็พอใช้ได้เยอะแล้ว  coolsmiley

sloth
neutrino
*

« Reply #18 on: May 20, 2010, 02:31:04 PM »

คืออาจารย์ครับผมเอาของเค้ามาอ่านไม่ได้ครับ เพราะว่าเค้าอยู่มหิดลและก็เค้าต้องเตรียมตัวค่ายปีนี้อีกครับ แต่ผมอยู่เตรียมแล้วก็อธิบายไม่ค่อยสะดวกด้วยครับ Huh Huh Huh
SuperHelper

« Reply #19 on: May 20, 2010, 03:39:56 PM »

คืออาจารย์ครับผมเอาของเค้ามาอ่านไม่ได้ครับ เพราะว่าเค้าอยู่มหิดลและก็เค้าต้องเตรียมตัวค่ายปีนี้อีกครับ แต่ผมอยู่เตรียมแล้วก็อธิบายไม่ค่อยสะดวกด้วยครับ Huh Huh Huh

แต่เราเป็นฝาแฝดกันนี่ สื่อสารทางใจกันได้  ถ่ายเอกสารก็ได้ แล้วส่งทางไปรษณีย์ มันยากนักเหรอ ถ้ายากก็ฝากนักรักเสื้อดำมาให้เราเวลาที่มันจะไปเผาตึกชินก็ได้  Shocked

sloth
neutrino
*

« Reply #20 on: May 20, 2010, 03:56:37 PM »

โอ้โห Grin Grin Grin คือผมเคยลองอ่านของเค้าแล้วครับอาจารย์ขนาดอ่านที่ยังไม่ถ่ายเอกสารยังงงเลยครับเพราะว่าในเอกสารนั้นครับ บางอย่างต้องมีพื้นฐานแคลมาก่่อนครับอาจารย์ Huh Huh Huh อาจารย์พอจะมีวิธีที่ดีกว่านี้มั้ยครับ คือผมเห็นมีคนแนะนำหนังสือแคลคูลัส 3 วัน ครับพอจะใช้อ่านอย่างคร่าวๆๆเพื่ออ่านในserway รู้เรื่องได้บ้างหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ icon adore icon adore icon adore
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น