มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41106 Posts in 6126 Topics- by 7321 Members - Latest Member: 0898138719
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหากลศาสตร์โพรเจคไทล์ที่ชนกันกลางอากาศ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: โพรเจคไทล์ที่ชนกันกลางอากาศ  (Read 2609 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
peem
neutrino
*

« on: May 01, 2010, 01:58:52 PM »

คือผมมีข้อสงสัยว่าไนการยิงวัตถุให้มาชนกันไดมันมีเงื่อนไขอะไรรึเปล่าคับหรือว่าไม่ว่าจะยิงยังไงมันก็ต้องชนคับ
AP
neutrino
*

ไม่มีใครลิขิตเรา นอกจากเรา

« Reply #1 on: May 01, 2010, 02:07:20 PM »

คือผมมีข้อสงสัยว่าไนการยิงวัตถุให้มาชนกันไดมันมีเงื่อนไขอะไรรึเปล่าคับหรือว่าไม่ว่าจะยิงยังไงมันก็ต้องชนคับ
เอ่อๆผมก็ไม่แน่ใจนะครับ idiot2 idiot2 คือเมื่อชนกันแล้วพิกัดจะเป็นพิกัดเดียวกันครับ เมื่อเราวัดพิกัดจากพื้นดินครับ
« Last Edit: May 01, 2010, 03:01:26 PM by AP » Logged

ไม่มีใครเริ่มกันด้วยความพร้อม ทุกคนก็มาจากไม่พร้อม แต่ที่แตกต่างกันคือการพยายามสร้างความพร้อมจากความไม่พร้อมของแต่ละคน
peem
neutrino
*

« Reply #2 on: May 01, 2010, 04:24:15 PM »

คือเวลายิงมันต้องเอียงทำมุมกันยังไงคับมันจึงจะมีโอกาสชนหรือว่ายังไงก็ได้คับ idiot2
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #3 on: May 01, 2010, 04:54:54 PM »

มันอยู่ที่ตำแหน่งเริ่มต้นของวัตถุทั้งสองด้วยครับ
มันจะชนกันก็ต่อเมื่อ อยู่ตำแหน่งเดียวกัน และที่เวลาเดียวกันครับ
เพราะบางทีเส้นทางการเคลื่อนที่อาจซ้อนกัน แต่จุดที่มันซ้อนกันนั้นวัตถุอีกวัตถุหนึ่งอาจไม่ได้อยู่ตรงนั้นแล้ว
แบบนี้จะไม่ชนกันครับ

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น