ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41524 Posts in 6269 Topics- by 9525 Members - Latest Member: Nitchakan11
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนการแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกสอวน.ระดับชาติ ครั้งที่ 9 ที่ ม.นเรศวร พิษณุโลก
Pages: 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกสอวน.ระดับชาติ ครั้งที่ 9 ที่ ม.นเรศวร พิษณุโลก  (Read 47533 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« on: May 01, 2010, 08:45:08 AM »

การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกสอวน.ระดับชาติ ครั้งที่ 9 ที่ ม.นเรศวร พิษณุโลก ระหว่างวันที่ 2-7 พฤษภาคม 2553

http://www.sci.nu.ac.th/physics-posn/index.php

sptan
neutrino
*

« Reply #1 on: May 01, 2010, 11:14:14 AM »

ทางทีมงาน ม.นเรศวร อยากจะขอความช่วยเหลือจากรุ่นพี่ๆ เขียนให้กำลังใจน้องที่เข้ามาแข่งรอบนี้หน่อยครับ เพื่อจะไปทำ Newsletter  รบกวนกันหน่อยนะครับ เอาให้ซึ้งน้ำตาหยดเลยก็ได้  Cry

ขอบคุณครับ
SuperHelper

« Reply #2 on: May 01, 2010, 11:19:22 AM »

... เอาให้ซึ้งน้ำตาหยดเลยก็ได้  Cry

ขอบคุณครับ

ไม่แน่จริงอย่ามาเลยน้อง  Shocked  tickedoff  Shocked  พวกใจเสาะก็ไม่ต้องมาด้วย เสียเวลาเปล่า  knuppel2
« Last Edit: May 01, 2010, 11:36:01 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #3 on: May 01, 2010, 12:37:18 PM »

... เอาให้ซึ้งน้ำตาหยดเลยก็ได้  Cry

ขอบคุณครับ

ไม่แน่จริงอย่ามาเลยน้อง  Shocked  tickedoff  Shocked  พวกใจเสาะก็ไม่ต้องมาด้วย เสียเวลาเปล่า  knuppel2

อ่านแล้วคงน้ำตาหยดแต่ไม่ซึ้ง  2funny

ปีนี้ตกลงเขาจะเอาเค้า สสวท 25 หรือ 40 คนกันแน่ครับ  idiot2
« Last Edit: May 01, 2010, 01:02:36 PM by GunUltimateID » Logged
SuperHelper

« Reply #4 on: May 01, 2010, 02:36:12 PM »

ขอบคุณครับ

ไม่แน่จริงอย่ามาเลยน้อง  Shocked  tickedoff  Shocked  พวกใจเสาะก็ไม่ต้องมาด้วย เสียเวลาเปล่า  knuppel2

อ่านแล้วคงน้ำตาหยดแต่ไม่ซึ้ง  2funny

ปีนี้ตกลงเขาจะเอาเค้า สสวท 25 หรือ 40 คนกันแน่ครับ  idiot2

25 คน  ทางม.นเรศวรเอาข้อมูลเก่ามาพิมพ์  embarassed

Park(suvat)
neutrino
*

« Reply #5 on: May 01, 2010, 02:43:23 PM »

ขอบคุณครับ

25 คน  ทางม.นเรศวรเอาข้อมูลเก่ามาพิมพ์  embarassed <<อันนี้สิน้ำตาไหลจริง Cry
SuperHelper

« Reply #6 on: May 01, 2010, 03:17:19 PM »

25 คน  ทางม.นเรศวรเอาข้อมูลเก่ามาพิมพ์  embarassed

ซึ้งเลยครับ  bang head
pataty
neutrino
*

« Reply #7 on: May 01, 2010, 03:46:29 PM »

สรุปยังไม่มีใครให้กำลังใจน้องเลยครับ มีแต่เรื่องเศร้า  2funny
SuperHelper

« Reply #8 on: May 01, 2010, 03:48:52 PM »

เขียนให้กำลังใจน้องที่เข้ามาแข่งรอบนี้หน่อยครับ เพื่อจะไปทำ Newsletter 

คงไม่ได้ทำ Newsletter แล้วมั้งครับ 555+
young
neutrino
*

« Reply #9 on: May 01, 2010, 07:07:54 PM »

เป็นกำลังใจให้กับน้องๆทุกคนที่มีฝัน ก็ขอให้น้องๆทุกคนเดินทางตามความฝันของตัวเองครับ ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร แต่อย่างน้อยเราก็ได้ทำครับ

พี่ก็อยากเป็นกำลังใจให้น้องๆทุกคนนะครับ พยายามทำข้อสอบอย่างเต็มที่ สิ่งที่เราได้ตั้งใจเรียนในค่าย ตั้งใจทำโจทย์มันจะช่วยให้เราทำข้อสอบได้ครับ

อย่าเครียดมากเกินไปครับ เครียดมากไปอาจจะคิดไม่ออกก็ได้นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ smitten
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #10 on: May 01, 2010, 09:24:59 PM »

ทางทีมงาน ม.นเรศวร อยากจะขอความช่วยเหลือจากรุ่นพี่ๆ เขียนให้กำลังใจน้องที่เข้ามาแข่งรอบนี้หน่อยครับ เพื่อจะไปทำ Newsletter  รบกวนกันหน่อยนะครับ เอาให้ซึ้งน้ำตาหยดเลยก็ได้  Cry

ขอบคุณครับ

"ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง" ย้ำคำนี้กับตัวเองมาตั้งแต่สอวน.ค่าย1 จนถึงฟิสิกส์โอลิมปิกที่เม็กซิโก (สั้นๆแต่จริงใจ)

จาก พี่เกรท สรณภพ เทวปฏิคม สาธิตจุฬาฯ (ไม่แน่ใจว่าผมสอวน.รุ่นไหน แต่เป็นรุ่นที่ไปแข่งสอวนระดับชาติที่อุบลราชธานีครับ)

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Zerotam
neutrino
*

« Reply #11 on: May 01, 2010, 11:36:26 PM »

เป็นกำลังใจให้กับทุกคนครับ ขอให้ทุกคนสมหวังในสิ่งที่ตัวเองหวังไว้   great great

แล้วเจอกันที่ มน. ครับ  Wink
WeeBk
neutrino
*

« Reply #12 on: May 02, 2010, 02:10:27 AM »

ทำข้อสอบเพื่อทำข้อสอบ รางวัลเป็นแค่ผลที่ตามมา เราควบคุมไม่ได้ เราทำได้แค่ ทำข้อสอบไปทีละข้อๆ เท่านั้นเองครับ  Smiley

เป็นกำลังใจใ้ห้น้องๆครับ ^^

วีรภัทร พิทยครรชิต(วี)
« Last Edit: May 04, 2010, 08:07:16 PM by WeeBk » Logged
Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« Reply #13 on: May 02, 2010, 05:50:30 PM »

ขอให้น้องๆทุกคนทำให้เต็มที่ ไม่ต้องกังวล คุมสติให้ได้ตลอดการสอบ

เมื่อเริ่มการสอบ ให้ประเมินข้อสอบแต่ละข้อ แล้วแบ่งเวลาให้ดี แม้จะทำข้อสอบทฤษฎีได้ไม่ดี ก็ลืมมันไป แล้วเริ่มใหม่กับแล็บ

ทำให้เต็มที่ แล้วผลจะออกมาอย่างไร ก็แค่ยอมรับมัน

สุดท้ายนี้ก็ขอให้น้องทุกคนโชคดี ประสบผลสำเร็จดังที่ตั้งใจไว้ ส่วนใครจะโชคดีที่สุด หลังสอบเดี๋ยวก็รู้ครับ  Grin

จาก นายธิปก รักอำนวยกิจ (สาธิต มศว ปทุมวัน) ซึ่งยังไม่เคยไป สอวน. ระดับชาติ

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
pataty
neutrino
*

« Reply #14 on: May 02, 2010, 08:45:57 PM »

"บนทางเดินแห่งความฝันนี้อาจไม่มีพรมแดงปูทางอุปสรรค์ขัดขวางมากมายเหลือเกิน..."

สู้สู้คับน้อง ทุกอย่างที่ทำมา มันจะพาเราไปสู่จุดหมายที่หวังเอาไว้  2funny
Pages: 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Up
Print
Jump to: