ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41534 Posts in 6269 Topics- by 9530 Members - Latest Member: ปิติภัทร
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนการแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกสอวน.ระดับชาติ ครั้งที่ 9 ที่ ม.นเรศวร พิษณุโลก
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกสอวน.ระดับชาติ ครั้งที่ 9 ที่ ม.นเรศวร พิษณุโลก  (Read 47577 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #30 on: May 07, 2010, 08:27:14 AM »

ลุ้นแทน กด Refresh ไปประมาณ 50 ครั้งแล้วครับ  2funny

คราวนี้ไม่ต้องลุ้นแล้ว  Grin

O-Ji-San
neutrino
*

« Reply #31 on: May 07, 2010, 10:06:31 AM »

เพื่อนผม ได้แค่รางวัล เกียรติคุณประกาศ เองงะ

คะแนนสุงสุดปีนี้ก็น้อยด้วย

สงสัยข้อสอบยากมากแน่เลย

อยากเห็นข้อสอบมากเลย...   idiot2
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #32 on: May 07, 2010, 10:23:49 AM »

เพื่อนผม ได้แค่รางวัล เกียรติคุณประกาศ เองงะ

คะแนนสุงสุดปีนี้ก็น้อยด้วย

สงสัยข้อสอบยากมากแน่เลย

อยากเห็นข้อสอบมากเลย...   idiot2

ยากสะใจคนออกข้อสอบ  Grin

Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #33 on: May 07, 2010, 11:00:23 AM »

ยินดีกับน้องๆที่ได้เข้าค่ายใหญ่ครับ  Wink

ส่วนที่ไม่ได้ไปต่อก็ขอให้สู้ต่อไปครับ

"คนที่ประสบความสำเร็จแล้วจะมั่นคงได้ ต้องเคยล้มเหลว พลาดพลั้ง แต่ยืนหยัดต่อสู้มาได้"

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
zealzonix
neutrino
*

« Reply #34 on: May 07, 2010, 11:11:27 AM »

ขอแสดงความยินดีกับน้องๆทุกคนนะครับ

ขออนุญาติเอาภาพไปลงที่เฟสบุ๊คนะครับ (ขอโทษทีครับที่ไม่ได้บอกก่อน icon adore)
S.S.
neutrino
*

« Reply #35 on: May 07, 2010, 02:05:40 PM »

ยินดีด้วยกับทุกคน ที่ได้รับรางวัลต่างๆ รางวัลพิเศษ และคนที่ได้เข้าค่ายต่อนะครับ

คนที่ไม่ได้ก็ขอให้พยายามใหม่ ตามที่ผมเขียนไว้ใน reply ก่อนๆ และผมก็เชื่อว่าหลายๆคนยังมีเวลา

ส่วนคนที่ได้เข้าค่ายต่อไปก็ขอให้สู้ต่อไปครับ สีของเหรียญไม่ได้เป็นตัวบอกปลายทางของเราหรอกครับ  Smiley

คนที่ได้เหรียญดีอยู่แล้วก็พยายามพัฒนาตนต่อไปเรื่อยๆ

นอกจากนี้ สิ่งที่สำคัญคือการช่วยเหลือกันเรียนรู้และก้าวหน้าต่อไปในชีวิตครับ   angel
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #36 on: May 07, 2010, 02:07:31 PM »

ยินดีกับน้องๆทุกๆคนนะครับ  great

คนที่ได้ผ่านเข้าค่ายต่อไปก็ขอให้พยายามในค่ายต่อไปนะครับ smitten

ส่วนคนที่ไม่ผ่านก็ขอให้มีความเข้มแข็งมากขึ้น และพร้อมที่จะสู้ในครั้งต่อๆไปครับ  great
O-Ji-San
neutrino
*

« Reply #37 on: May 07, 2010, 05:35:27 PM »

ใครมีข้อสอบช่วยโพสขึ้นเว็บได้ไหมครับ

ได้ข่าวมาว่า มีทั้งวงจรกระแสสลับ ของไหลด้วย

อยากเห็นตัวข้อสอบมากกว่าจะยากขนาดไหน  coolsmiley
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #38 on: May 07, 2010, 06:38:57 PM »

ใครมีข้อสอบช่วยโพสขึ้นเว็บได้ไหมครับ

ได้ข่าวมาว่า มีทั้งวงจรกระแสสลับ ของไหลด้วย

อยากเห็นตัวข้อสอบมากกว่าจะยากขนาดไหน  coolsmiley
ข้อแรกเป็นกลศาสตร์เกี่ยวกับการชนแบบยืดหยุ่น
ข้อสองเป็นเรื่องเทอร์โมไดนามิกส์ แล้วก็สั่นๆ
ข้อสามมี 2 ตอน ตอนแรกเป็นไฟฟ้า เกี่ยวกับวงจรอิเล็กโทรนิกส์ขยายความต่างศักย์โดยใช้ไดโอดกับตัวเก็บประจุ แล้วก็ถามเกี่ยวกับศักย์ไฟฟ้าที่จุดต่างๆ เมื่อให้ input เป็นไฟฟ้ากระแสสลับ (ไม่ได้เป็นเรื่องกระแสสลับโดยตรง)
ข้อสอบปฏิบัติข้อแรกเป็นเกี่ยวกับ polarization ข้อสองเป็นการกระเพื่อมของน้ำในอ่างทรงสี่เหลี่ยมมุมฉาก แล้วก็หาคาบ  smitten
แต่ก็รบกวนอาจารย์โพสตัวข้อสอบจริงด้วยละกันนะครับ  icon adore

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
pataty
neutrino
*

« Reply #39 on: May 07, 2010, 08:13:43 PM »

ยินดีกับน้องๆ ด้วยคับ  2funny 2funny
arobile
neutrino
*

« Reply #40 on: May 07, 2010, 08:26:49 PM »

กลับมากรุงเทพแล้วครับ

กำลังลุ้น สสวท อยู่ครับ อยากไปจัง  Smiley

ตอนแรกอาจารย์บอกเอา 25 คน แต่มีข่าวว่าจะตัด ที่เหรียญทองแดง 32 คน  Cry Cry   อยากให้ตัดที่ 32 จังครับ
« Last Edit: May 07, 2010, 08:37:11 PM by arobile » Logged
Park(suvat)
neutrino
*

« Reply #41 on: May 07, 2010, 08:34:10 PM »

ถึงบ้านแล้ว buck2
แลปของผมเน่าอย่างแรงแทบจะเน่าสุดๆของตาราง embarassed bang head

ยินดีกับเพื่อนๆน้องๆทุกๆคนด้วย great
อาจารย์เอาไปสสวทหลายๆคนนัครับ icon adore

พิษณุโลกร้อนมาก tickedoff tickedoff

เกือบลืมอย่าลืมมาอัพรูปเด็ดๆกันด้วยผมอยากดู
ใครที่อยู่เตรียมช่วย ไรท์รูปทั้งหมดลงcdมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ หรือสะดวกอย่างไรก็บอกได้ smittenบอกห้องมาก็ได้เดี๋ยวผมเดินไปเอาเอง ขอบคุณครับ
จะเก็บไว้เป็นที่ระทึก 2funny
armz
neutrino
*

« Reply #42 on: May 07, 2010, 08:38:57 PM »

ถึงบ้านแล้ว buck2
แลปของผมเน่าอย่างแรงแทบจะเน่าสุดๆของตาราง embarassed bang head

ยินดีกับเพื่อนๆน้องๆทุกๆคนด้วย great
อาจารย์เอาไปสสวทหลายๆคนนัครับ icon adore

พิษณุโลกร้อนมาก tickedoff tickedoff

เกือบลืมอย่าลืมมาอัพรูปเด็ดๆกันด้วยผมอยากดู
ใครที่อยู่เตรียมช่วย ไรท์รูปทั้งหมดลงcdมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ หรือสะดวกอย่างไรก็บอกได้ smittenบอกห้องมาก็ได้เดี๋ยวผมเดินไปเอาเอง ขอบคุณครับ
จะเก็บไว้เป็นที่ระทึก 2funny

คนนี้นอนกินที่มากผมเกือบตกเตียง
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #43 on: May 07, 2010, 08:48:56 PM »

ผมต้องไปเข้าค่ายเลขต่อ ขี้เกียจลงรูปอะ  buck2
ไว้กลับมาจะเอามาลงให้ หวังว่าคงจะมีคนมาดูนะ

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
viridae
neutrino
*

« Reply #44 on: May 07, 2010, 08:52:13 PM »

ดีใจกับทุกคนที่จะไปเข้าค่ายใหญ่ต่อไปด้วยคะ

เป็นกำลังใจให้นะ ^ ^

ส่วนเราก็คง ...........

เรื่องรูป ... หา adapter ไม่เจอ ตอนไปแม่มาเก็บของให้ คงเก็บ adapter ไปด้วย ถ้าหาเจอจะเอารูปที่ถ่ายๆกันไว้มาลงนะ

ps. อยากได้ข้อสอบจังเลยคะ
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Up
Print
Jump to: