ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41330 Posts in 6202 Topics- by 8773 Members - Latest Member: Day
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์โอลิมปิก ระหว่างประเทศการแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระดับเอเชีย ครั้งที่ 11 ที่ไต้หวัน เมษายน 2553
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระดับเอเชีย ครั้งที่ 11 ที่ไต้หวัน เมษายน 2553  (Read 79929 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
f4
Administrator
neutrino

This is F4 :-)

« Reply #90 on: April 29, 2010, 03:40:52 PM »

รายงานเหตุการณ์ล่าสุด...

Moderation เสร็จสิ้นแล้ว

ภาคบ่ายทีมไทยเข้าไป mod ทฤษฎีกัน ดังนี้
ข้อ 1 อ.สิรพัฒน์ และนฤมล
ข้อ 2 อ.ขวัญ และนฤมล
ข้อ 3 อ.ขวัญ และสิรพัฒน์

ไทยเสร็จเป็นทีมสุดท้าย (เหมือนเช่นเคย มาตรฐานดีตามอ.สุวรรณและอ.ปิยพงษ์  Grin  กรรมการใหญ่ยังเอ่ยปากเลยว่า คิดว่าสุวรรณไม่มาแล้วจะไม่เหมือนเดิม อิ อิ  หารู้ไม่ว่าเราได้แบบดีๆ มาจากอ.สุวรรณ  smitten)

ทั้ง 5 ข้อ ส่วนใหญ่ได้คะแนนขึ้นมาตามที่วางแผนไว้ มีบางคนทึ่ขุนไม่ขึ้นจริงๆ แต่ก็ยังบอกไม่ได้ว่าใครจะมีโอกาสได้เหรียญอะไรบ้าง เพราะเดาคะแนนสูงสุดไม่ได้เลย  Sad   แต่คาดว่า สองเท่าของ median น่าจะต่ำกว่าคะแนนเฉลี่ยสูงสุดของสามคนแรก

คืนนี้ 20.30 น. จะเป็นการประชุมสรุปคะแนนและเหรียญ และจะมีการเลือกตั้งประธาน APhO คนใหม่ด้วย

ขออนุญาตไม่ประกาศเหรียญจนกว่าเด็กๆ จะเข้าพิธีปิดและได้รับมอบเหรียญ(ถ้าได้)แล้วนะคะ เพื่อความตื่นเต้น  Azn

ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #91 on: April 29, 2010, 03:56:03 PM »

...
คืนนี้ 20.30 น. จะเป็นการประชุมสรุปคะแนนและเหรียญ และจะมีการเลือกตั้งประธาน APhO คนใหม่ด้วย

ขออนุญาตไม่ประกาศเหรียญจนกว่าเด็กๆ จะเข้าพิธีปิดและได้รับมอบเหรียญ(ถ้าได้)แล้วนะคะ เพื่อความตื่นเต้น  Azn[/color]

1. ผลสอบส่งเป็น Private Message มาได้
2. ใครสมัครเป็นประธานคนใหม่บ้าง
3. ขอข้อสอบสำรองได้หรือเปล่า
« Last Edit: April 29, 2010, 03:57:40 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

SuperHelper

« Reply #92 on: April 29, 2010, 05:37:14 PM »

...

วันอังคารผมจะเริ่มทำการ "ชม" และ "แฉ" ครับ ตั้งแต่ที่พัก ยัน หลายๆเรื่อง รอสอบเสร็จก่อนครับ ค่อยปล่อย"ผี"  Grin

มีคนสัญญาไว้ แล้วไม่ทำตามสัญญา ขอให้จู๊ด ๆๆๆๆๆ  Shocked

SuperHelper

« Reply #93 on: April 29, 2010, 06:31:56 PM »

หามาได้
« Last Edit: April 30, 2010, 11:49:13 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Thanakorn
neutrino
*

« Reply #94 on: April 29, 2010, 07:22:20 PM »

โอ้วพี่จอร์จี้ เด่นเลย  icon adore  icon adore
f4
neutrino

« Reply #95 on: April 29, 2010, 07:24:41 PM »

บรรยากาศการ Mod ภาคบ่าย

รูปเรียงตามลำดับเลขที่ข้อสอบ สังเกตกรรมการรูปที่สองที่เอามือก่ายหัว เขาไม่พอใจเรื่องการที่เราขอไม่ให้หักคะแนนซ้ำซาก (double penalty) พวกเราเดาว่าเขาไม่เคยร่วมงาน APhO มาก่อน เขาไม่หักคะแนนแบบนี้กันมานานแล้วคร๊าบ... Shocked

รูปสุดท้ายเป็นกล่องอุปกรณ์การทดลองที่เจ้าภาพจะแจกให้ฟรีทุกทีม ส่วนพวกเราซื้อเพิ่มกันอีกสองชุด

f4
neutrino

« Reply #96 on: April 29, 2010, 07:27:08 PM »

บรรยากาศการพา อ.สิรพัฒน์ ไป shopping ก่อนเข้าประชุมสรุปคะแนนการแข่งขัน

รูปสุดท้ายเป็นของที่อ.แทน ซื้อได้ทั้งหมด รวยจริง!  Grin   ซื้อไปทำงานวิจัยทั้งนั้น!

SuperHelper

« Reply #97 on: April 29, 2010, 07:31:23 PM »

... สังเกตกรรมการรูปที่สองที่เอามือก่ายหัว เขาไม่พอใจเรื่องการที่เราขอไม่ให้หักคะแนนซ้ำซาก (double penalty) พวกเราเดาว่าเขาไม่เคยร่วมงาน APhO มาก่อน เขาไม่หักคะแนนแบบนี้กันมานานแล้วคร๊าบ... Shocked
...

ชายคนนี้หน้าตาคุ้นมาก คิดว่าเคยร่วมการแข่งฟิสิกส์โอลิมปิกหลายครั้งแล้ว  ส่วนผู้หญิงข้าง ๆ นั่นเป็นขาประจำเลย น่าจะเคยเป็นเพื่อนร่วมห้องอ.สุวรรณด้วย  Grin

f4
neutrino

« Reply #98 on: April 29, 2010, 09:03:44 PM »

ประชุมสรุปคะแนนและเหรียญเสร็จแล้ว...

นักเรียนเราพอได้อะไรติดมือกลับบ้านบ้าง เฮ้อ!
ติดตามกันต่อหลังพิธีปิดเสร็จสิ้นว่าใครได้อะไรบ้าง ...  Cool (ใครรู้ห้ามบอกเด็กๆ ก่อนนะคะ โกรธเลย!  knuppel2)
« Last Edit: April 29, 2010, 09:07:33 PM by f4 » Logged

neenee
neutrino
*

neenee เองครับผม

« Reply #99 on: April 29, 2010, 09:46:23 PM »

1. ผลสอบส่งเป็น Private Message มาได้
2. ใครสมัครเป็นประธานคนใหม่บ้าง
3. ขอข้อสอบสำรองได้หรือเปล่า

ตอบ   
1.....
2. มีเฉพาะ Prof. Lin ครับ ไม่ได้สมัครเอง  แต่ Surya เสนอครับ แล้วก็มี หมิงจุ้ย เสนอ อาจารย์สุวรรณ กับ Koi (จากเวียดนามครับ) แต่ก็ถอนตัวครับ  เหลือแค่หมิงจุ้ยคนเดียว ที่มีประชุมเลยยกมือให้กันเกือบทั้งหมดครับ แล้ว หมิงจุ้ย ก็เสนอ เฮนตร้า กับ คอย ให้เป็นเลขา ซึ่ง คอยก็ถอนตัวอีก  ส่วนเฮนตร้าไม่ถอน และที่ประชุมก็ยกมือให้ครับ
3.  ไม่ได้ไปขอครับ 

neenee เองครับผม ;-)
neenee
neutrino
*

neenee เองครับผม

« Reply #100 on: April 29, 2010, 09:53:44 PM »

คำถามคลายเครียดครับ      (อายุต่ำกว่า 18 ห้ามอ่านนะครับ)
ให้เดาว่า   ใคร  พูดประโยคทั้งหลายเหล่านี 
1. อาจารย์ยัดลงไปเลยค่ะ
2. อาจารย์พามังกรไปร้องไห้หรือค่ะ
3. มังกรเจ็ดนิ้วคืออะไรหรือค่ะ
4. ตุ๊บ ....โอ๊ย โอ๊ย
5. อาจารย์เคยหลับคาอุโมงค์หรือเปล่าค่ะ
6. อาจารย์เอากล้วยไหมค่ะ

neenee เองครับผม ;-)
f4
neutrino

« Reply #101 on: April 29, 2010, 10:05:16 PM »

บรรยากาศห้องประชุมสรุปคะแนน
ทีมไทยมอบของที่ระลึกให้ประธานจัดงาน Prof.Ming-Jui Lin
รูปหมู่หลังทีมไทยมอบของที่ระลึกให้ Staff ฝ่ายวิชาการ

SuperHelper

« Reply #102 on: April 29, 2010, 10:13:40 PM »

คำถามคลายเครียดครับ      (อายุต่ำกว่า 18 ห้ามอ่านนะครับ)
ให้เดาว่า   ใคร  พูดประโยคทั้งหลายเหล่านี 
2. อาจารย์พามังกรไปร้องไห้หรือค่ะ
3. มังกรเจ็ดนิ้วคืออะไรหรือค่ะ
5. อาจารย์เคยหลับคาอุโมงค์หรือเปล่าค่ะ

ขนาดแอ๋วแอ๋วยอมขนาดนี้ แล้วอาจารย์ยังไม่ยอมใจอ่อนกับสีกาอีกหรือ  Shocked

SuperHelper

« Reply #103 on: April 29, 2010, 10:26:21 PM »

ประชุมสรุปคะแนนและเหรียญเสร็จแล้ว...

นักเรียนเราพอได้อะไรติดมือกลับบ้านบ้าง เฮ้อ!
ติดตามกันต่อหลังพิธีปิดเสร็จสิ้นว่าใครได้อะไรบ้าง ...  Cool (ใครรู้ห้ามบอกเด็กๆ ก่อนนะคะ โกรธเลย!  knuppel2)

ไม่อยากทรมานเด็กและผู้ปกครองเพื่อความสนุกเล็ก ๆ น้อย ๆ ของบางคน  มีบางปีเห็นเด็กร้องไห้เป็นวรรคเป็นเวรตอนที่รู้ผลในพิธีปิด เพราะไม่มีคนบอกก่อนให้รู้ตัวล่วงหน้าและคุยกันให้เข้าใจก่อน

ผลไม่เป็นทางการตามที่เดาเอา เป็นดังนี้ (ดีใจด้วยกับคนที่ได้ คนที่ได้ผลผิดจากคาดก็ไม่เป็นไร ถ้ามีโอกาสก็แก้ตัวใหม่ได้ คนที่ไม่มีโอกาสก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ ทำได้ดีแล้ว)

ทอง 2 เจ้าชาย เก่ง

เงิน 3 เคยหื่น กลับใจ แล้วกลับมาหื่นอีกหลังพบชาร้อน    ตุ้ยนุ้ยจูเนียร์       คนนี้ข่าวลือคราวที่แล้วผิดไป แต่พลิกกลับมา เคยมาไต้หวันแล้วนี่หว่า

ทองแดง 2 ถูกเสื้อแดงไล่ออกจากบ้าน  อีกคนนี่สัญญาแล้วไม่ทำตามสัญญา เลยจู๊ดจู๊ด

เกียรติคุณประกาศ 1 เดียว

5 คนแรกคือผู้ที่ได้ไปโครเอเชีย  Grin
ช่วยปลอบคนที่พลาดด้วย  smitten
« Last Edit: April 29, 2010, 10:59:11 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #104 on: April 29, 2010, 11:12:06 PM »

ชัดเลยครับว่าใครพูด  Grin Grin

.........

ไม่อยากทรมานเด็กและผู้ปกครองเพื่อความสนุกเล็ก ๆ น้อย ๆ ของบางคน  มีบางปีเห็นเด็กร้องไห้เป็นวรรคเป็นเวรตอนที่รู้ผลในพิธีปิด เพราะไม่มีคนบอกก่อนให้รู้ตัวล่วงหน้าและคุยกันให้เข้าใจก่อน

ผลไม่เป็นทางการตามที่เดาเอา เป็นดังนี้ (ดีใจด้วยกับคนที่ได้ คนที่ได้ผลผิดจากคาดก็ไม่เป็นไร ถ้ามีโอกาสก็แก้ตัวใหม่ได้ คนที่ไม่มีโอกาสก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ ทำได้ดีแล้ว)

ทอง 2 เจ้าชาย เก่ง

เงิน 3 เคยหื่น กลับใจ แล้วกลับมาหื่นอีกหลังพบชาร้อน    ตุ้ยนุ้ยจูเนียร์       คนนี้ข่าวลือคราวที่แล้วผิดไป แต่พลิกกลับมา เคยมาไต้หวันแล้วนี่หว่า

ทองแดง 2 ถูกเสื้อแดงไล่ออกจากบ้าน  อีกคนนี่สัญญาแล้วไม่ทำตามสัญญา เลยจู๊ดจู๊ด

เกียรติคุณประกาศ 1 เดียว

ยินดีด้วยกับน้องๆครับ คนที่ไม่ได้ไปโครเอชียก็อย่าเพิ่งท้อไปนะครับ ปีหน้ายังมีโอกาสมาแข่งที่ไทยนะครับ  smitten

ปล. เจ้าชายยังโหดเหมือนเดินไม่มีเปลี่ยน icon adore
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 »   Go Up
Print
Jump to: