ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41504 Posts in 6267 Topics- by 9393 Members - Latest Member: Suthanat
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระตอนนี้ผมอยู่ ป.6 กำลังขึ้น ม.1 หาซื้อหนังสือได้ที่ไหนครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ตอนนี้ผมอยู่ ป.6 กำลังขึ้น ม.1 หาซื้อหนังสือได้ที่ไหนครับ  (Read 5194 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
InPieces
neutrino
*

« on: March 28, 2010, 01:36:12 PM »

ขอโทษนะครับ คือผมชอบดาราศาสตร์มาก พวก Sci-fi พวกนี้อะครับ แต่ผมโง่คณิตศาสตร์มาก เนื่องจากไม่เคยได้จับได้ทำเลย

หนังสือ AstroPhyisics อะครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ

สำหรับเริ่มต้นอะครับ
« Last Edit: March 28, 2010, 05:03:40 PM by InPieces » Logged
yonexyy
neutrino
*

« Reply #1 on: March 29, 2010, 11:05:10 PM »

ศูนย์จุฬาน่าจะมีนะครับ ลองถาม คนขาย แต่ศูนย์จุฬามีไม่กี่ที่ในประเทศ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #2 on: March 30, 2010, 06:55:14 AM »

ขอโทษนะครับ คือผมชอบดาราศาสตร์มาก พวก Sci-fi พวกนี้อะครับ แต่ผมโง่คณิตศาสตร์มาก เนื่องจากไม่เคยได้จับได้ทำเลย

หนังสือ AstroPhyisics อะครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ

สำหรับเริ่มต้นอะครับ

แน่ใจหรือว่าจะเริ่มต้นด้วยหนังสือ Astrophysics  ควรเริ่มต้นด้วยพื้นฐานของ คณิตศาสตร์ ดาราศาสตร์ และฟิสิกส์ นะ  ไปดูหลักสูตรและข้อสอบเก่าของดาราศาสตร์สวอนก็น่าจะทำให้พอรู้ว่าควรอ่่านอะไรก่อน  coolsmiley

InPieces
neutrino
*

« Reply #3 on: March 30, 2010, 07:21:26 PM »

EDIT : ผมควรจะเริ่มจากการ ซื้อ แยก 4 เล่มเลยรึเปล่าครับ

คณิต วิทย์ ดาราศาสตร์ ฟิสิกส์

ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ

ผมกลัวซื้อผิดครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: March 31, 2010, 12:27:44 PM by InPieces » Logged
InPieces
neutrino
*

« Reply #4 on: March 31, 2010, 02:16:34 PM »

ช่วยตอบด้วยครับ  icon adore ขอบคุณครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #5 on: March 31, 2010, 02:26:28 PM »

EDIT : ผมควรจะเริ่มจากการ ซื้อ แยก 4 เล่มเลยรึเปล่าครับ

คณิต วิทย์ ดาราศาสตร์ ฟิสิกส์

ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ

ผมกลัวซื้อผิดครับ ขอบคุณครับ

ตัดสินใจเอาเอง ไม่มีใครรู้ดีกว่าตัวเรา ไปยืนหรือนั่งอ่านที่ร้านก่อน ดูเล่มที่เริ่มจากพื้นฐานที่เรามีอยู่ แล้วอ่านต่อไปได้รู้เรื่อง  พอใจแล้วค่อยซื้อ แต่ถ้าอ่านจบที่ร้านแล้วก็ไม่ต้องซื้อ  2funny 2funny

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: