ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41243 Posts in 6175 Topics- by 8102 Members - Latest Member: hades
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: แปรผันตามค่าอื่น  (Read 2186 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
anuraket
neutrino
*

« on: January 24, 2010, 10:07:15 PM »

สวัสดีครับ ผมมีโจทย์อยู่ข้อหนึ่ง ครับ คิดเท่าไรก็ไม่ออก เพราะลืม สูตรครับ      คือเป็นการหาอัตราขยายแรงดันของวงจร โดย สูตรคือ V out / V in แต่ว่าก่อนจะเข้า สูตรได้นั้น มันต้องหาค่าตัวอื่นก่อนครับ แต่ว่า ผมไม่รู้ว่าจะหาค่าไหนก่อนครับ แล้ว ก็ไม่รู้สูตรด้วย ขอความ กรุณาด้วยครับ   0.5 vt คือ ว่า ค่ากระแสตรงนั้น เป็น 0.5 ที่คูณด้วยค่าของ vt ครั บ เหมือนกับ แปรผันค่าตาม vt นั่นเอง

หากท่านใดพอจะทราบ ขอความ กรุณาด้วยครับ   ขอบคุณครับ
« Last Edit: January 29, 2010, 12:20:03 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: