ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41504 Posts in 6267 Topics- by 9399 Members - Latest Member: ฐนพล ชาญอนุเดช
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: Thermocouple  (Read 3420 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ong_at_bodin
neutrino
*

« on: January 23, 2010, 04:04:19 PM »

ผู้มีความรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับว่า "Thermocouple" คืออะไรกันเเน่ idiot2 ขอ link หรือชื่อหนังสือที่เกี่ยวข้องก็ได้ครับ คือว่าผมสงสัยอย่างเเรงเเละไม่มีเเหล่งข้อมูลเลยครับ buck2 ถ้าเป็นไปได้ก็ขอเรื่อง "Thermoelectric" กับ "Solidstate" ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  icon adore icon adore icon adore
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #1 on: January 23, 2010, 04:20:48 PM »

ผู้มีความรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับว่า "Thermocouple" คืออะไรกันเเน่ idiot2 ขอ link หรือชื่อหนังสือที่เกี่ยวข้องก็ได้ครับ คือว่าผมสงสัยอย่างเเรงเเละไม่มีเเหล่งข้อมูลเลยครับ buck2 ถ้าเป็นไปได้ก็ขอเรื่อง "Thermoelectric" กับ "Solidstate" ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  icon adore icon adore icon adore

ลองค้นที่ Wikipedia หรือยัง http://en.wikipedia.org/wiki/Thermocouple  coolsmiley

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ
ong_at_bodin
neutrino
*

« Reply #2 on: January 25, 2010, 07:31:02 PM »

Shockedดูเเล้วครับอาจารย์(กำลังพยายามอ่านให้เข้าใจ) แต่พอจะมีเว็บเเละ/หรือหนังสือที่สามารถอ้างอิงในการทำโครงงานหรือรายงานได้ไหมครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: