มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41147 Posts in 6137 Topics- by 7846 Members - Latest Member: Monozohm
mPEC Forumข่าวและประกาศ News & Announcementข่าวทั่วไปเครื่องเซิร์ฟเวอร์สำหรับเว็บ mpec กำลังจะตาย
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Down
Print
Author Topic: เครื่องเซิร์ฟเวอร์สำหรับเว็บ mpec กำลังจะตาย  (Read 73801 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #30 on: January 21, 2010, 10:52:05 PM »

ร่วมบริจาคด้วยครับ ใช้บริการเวบนี้มานาน  Grin

ขอบคุณครับ  smitten

Bright
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #31 on: January 22, 2010, 04:12:31 PM »

อาจารย์ครับ ผมขอเลขบัญชีธนาคารด้วยครับ  Smiley

SuperHelper

« Reply #32 on: January 22, 2010, 04:16:16 PM »

อาจารย์ครับ ผมขอเลขบัญชีธนาคารด้วยครับ  Smiley

ขอบคุณ Bright  smitten  ขอใส่ชื่อไว้ก่อน เมื่อกะได้ว่าพอที่ต้องการจึงจะรวบรวม 

Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #33 on: January 22, 2010, 04:18:17 PM »

คุณแม่ผมจะช่วยสนับสนุน 5000 บาท ครับ Smiley

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
zealzonix
neutrino
*

« Reply #34 on: January 22, 2010, 04:31:52 PM »

ช่วยบริจาคด้วยคนครับ แต่ขอไปปรึกษากับคุณแม่ก่อนว่าเท่าไรดี

และจะไปรวบรวมชื่่อเพื่อนๆน้องๆ ที่เป็นเด็กฟิสิกส์โอลิมปิกที่ต้องการช่วยเหลือด้วยครับ
SuperHelper

« Reply #35 on: January 22, 2010, 04:52:32 PM »

คุณแม่ผมจะช่วยสนับสนุน 5000 บาท ครับ Smiley

SuperHelper

« Reply #36 on: January 22, 2010, 04:52:50 PM »

ช่วยบริจาคด้วยคนครับ แต่ขอไปปรึกษากับคุณแม่ก่อนว่าเท่าไรดี

และจะไปรวบรวมชื่่อเพื่อนๆน้องๆ ที่เป็นเด็กฟิสิกส์โอลิมปิกที่ต้องการช่วยเหลือด้วยครับ

chalet16
neutrino
*

« Reply #37 on: January 22, 2010, 05:51:32 PM »

สงสัยนิดหนึ่งครับว่า Server ต้องการซื้อรุ่นราคาสูงขนาดนั้นเลยหรอครับเพราะผมเห็น Server ที่ใช้ในเว็บใหญ่ๆ Top 100 ของประเทศไทยก็ใช้ Server พวก Dell R200 ราคาประมาณ 3xxxx เองครับ
Ref : http://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=25437
ผมพอมีประสบการณ์ด้านดูแล Server อยู่บ้าง หากมีปัญหาอะไรยินดีช่วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมพึ่งสมัครบอร์ดนี้นะครับ พอดีไม่ได้อยู่วงการฟิสิกส์เลย แต่เพื่อนชวนมาอ่านครับ (อยู่สสวทคอมครับ)
« Last Edit: January 22, 2010, 06:14:25 PM by chalet16 » Logged
SuperHelper

« Reply #38 on: January 22, 2010, 07:44:46 PM »

สงสัยนิดหนึ่งครับว่า Server ต้องการซื้อรุ่นราคาสูงขนาดนั้นเลยหรอครับเพราะผมเห็น Server ที่ใช้ในเว็บใหญ่ๆ Top 100 ของประเทศไทยก็ใช้ Server พวก Dell R200 ราคาประมาณ 3xxxx เองครับ
Ref : http://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=25437
ผมพอมีประสบการณ์ด้านดูแล Server อยู่บ้าง หากมีปัญหาอะไรยินดีช่วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมพึ่งสมัครบอร์ดนี้นะครับ พอดีไม่ได้อยู่วงการฟิสิกส์เลย แต่เพื่อนชวนมาอ่านครับ (อยู่สสวทคอมครับ)

ผมจะใช้ Mac Pro เป็นเซิร์ฟเวอร์ครับ และใช้ระบบฎิบัติการ Mac OS X Server (Snow Leopard) เพราะคุ้นเคยกับระบบนี้มากที่สุด นอกจากจะใช้เป็นเว็บเซิร์ฟเวอร์แล้วยังใช้งานอย่างอื่นหลายอย่าง (มีซอฟท์แวร์อยู่แล้ว ราคารวมกันมากกว่าราคาเซิร์ฟเวอร์อีก  Shocked)  เซิร์ฟเวอร์ที่ใช้ปัจจุบันนี้อายุ 6 ปีกว่าแล้ว เปิดทำงานตลอดทั้งวันทั้งคืน ยกเว้นตอนที่มีปัญหาเกี่ยวกับระบบไฟหรือฐานข้อมูล  คิดแล้วที่ใช้มาได้ถึงตอนนี้ก็ประมาณวันละ 50 บาท
« Last Edit: January 23, 2010, 10:33:01 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

เกียรติศักดิ์
neutrino

:)

« Reply #39 on: January 22, 2010, 08:05:41 PM »

เปิดทั้งวันทั้งคืนมาหกปีกว่าแล้ว!
สุดยอดเลยครับ

ของเค้าดีจริงๆ smitten

Scientia gaza inaestimabilis est.
phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #40 on: January 23, 2010, 12:06:41 AM »

วันละ 50 บาท คุ้มค่าจริงๆครับ  great

ผมคิดออกละ เดี๋ยวผมจะไปบอกพวกรุ่นเดียวกับผมทาง facebook เผื่อใครมีจิตศรัทธา  Grin

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
I am wathan
neutrino
*

beyond the frame

« Reply #41 on: January 23, 2010, 12:38:31 AM »

ตั้มตามมาครับ
เครื่องร้อนน่ากลัวมากครับ
บริจาคทาง paypal ได้รึเปล่าครับ
ถ้าได้ผมช่วย 50 EUR ครับ

Remember me.
SOMEDAY, I will be SOMEONE
Noppadol
neutrino
*

« Reply #42 on: January 23, 2010, 12:47:34 AM »

I am willing to donate £15.  Please let me know your Paypal or any other ways I can donate.
SuperHelper

« Reply #43 on: January 23, 2010, 06:33:26 AM »

ตั้มตามมาครับ
เครื่องร้อนน่ากลัวมากครับ
บริจาคทาง paypal ได้รึเปล่าครับ
ถ้าได้ผมช่วย 50 EUR ครับ

SuperHelper

« Reply #44 on: January 23, 2010, 06:34:29 AM »

I am willing to donate £15.  Please let me know your Paypal or any other ways I can donate.

Thank you, Noppadol.  smitten

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น