มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41147 Posts in 6137 Topics- by 7846 Members - Latest Member: Monozohm
mPEC Forumข่าวและประกาศ News & Announcementข่าวทั่วไปเครื่องเซิร์ฟเวอร์สำหรับเว็บ mpec กำลังจะตาย
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Down
Print
Author Topic: เครื่องเซิร์ฟเวอร์สำหรับเว็บ mpec กำลังจะตาย  (Read 73798 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #15 on: January 20, 2010, 05:11:12 PM »

ด้วยคนครับ  Wink ผมอาจจะฝากพ่อแม่บริจาคให้ที่ไทยนะครับ Smiley

ขอบคุณครับ  smitten

nklohit
neutrino
*

« Reply #16 on: January 20, 2010, 07:31:49 PM »

ผมก็จะขอบริจาคด้วยคนครับ  เราได้ความรู้หลายอย่างจาก mpec ก็อยากจะให้รุ่นน้องได้ใช้ด้วย ^^

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
SuperHelper

« Reply #17 on: January 20, 2010, 07:33:18 PM »

ผมก็จะขอบริจาคด้วยคนครับ  เราได้ความรู้หลายอย่างจาก mpec ก็อยากจะให้รุ่นน้องได้ใช้ด้วย ^^

ขอบคุณครับ  smitten
เพิ่มชื่อในรายชื่อที่หน้าแรกแล้วครับ http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,3954.msg25946.html#msg25946  coolsmiley

ช่วงนี้ถ้าเครื่องหลับไปช่วย ๆ กันโทรฯไปปลุกมันตามเบอร์โทรศัพท์ในหน้าแรกหน่อยนะ  coolsmiley
« Last Edit: January 20, 2010, 08:25:25 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Thanakorn
neutrino
*

« Reply #18 on: January 20, 2010, 10:03:01 PM »

คุณแม่ผมจะช่วยบริจาคให้ด้วยครับ  Smiley Smiley ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  icon adore icon adore
SuperHelper

« Reply #19 on: January 20, 2010, 10:12:28 PM »

คุณแม่ผมจะช่วยบริจาคให้ด้วยครับ  Smiley Smiley ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  icon adore icon adore

ขอบคุณครับ  smitten   เดี๋ยวใส่ชื่อไว้ก่อนนะ http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,3954.msg25946.html#msg25946 
ใครจะช่วยเท่าใด ช่วยบอกด้วยครับ บอกทาง PM หรือจะโทรฯมาก็ได้ จะได้กะว่าจะต้องหาช่องทางอื่นอีกอะไรบ้าง  coolsmiley

phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #20 on: January 21, 2010, 05:12:50 AM »

ผมงานยุ่งไม่ได้เข้ามาดูไม่กี่วัน server งอนกันซะละ

ถ้าต้องซื้อใหม่จริงๆ ผมขอร่วมด้วยช่วยกัน 300$ ละกันครับ  coolsmiley
อาจจะให้เป็นเงินไทยได้ แต่ต้องต่อรองกับ ผบ ก่อน  embarassed

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
เกียรติศักดิ์
neutrino

:)

« Reply #21 on: January 21, 2010, 05:27:38 AM »

ถ้าต้องซื้อใหม่จริงๆ ผมขอร่วมด้วยช่วยกัน 300$ ละกันครับ  coolsmiley

ป๋ามาก! smitten

Scientia gaza inaestimabilis est.
SuperHelper

« Reply #22 on: January 21, 2010, 05:43:38 AM »

ผมงานยุ่งไม่ได้เข้ามาดูไม่กี่วัน server งอนกันซะละ

อาจจะให้เป็นเงินไทยได้ แต่ต้องต่อรองกับ ผบ ก่อน  embarassed

ขอบคุณครับ  smitten  เกรงใจผบ.จังเลย  Grin

phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #23 on: January 21, 2010, 12:36:46 PM »

ป๋ามาก! smitten

ไม่ป๋าหรอกครับพี่ แฮ่ๆ ดีกว่าให้เว็บหายไปเน้อ ผมเชื่อการทำบุญโดยการให้ความรู้มากกว่าการเอาไปสร้างโบสถ์ครับ  angel

ขอบคุณครับ  smitten  เกรงใจผบ.จังเลย  Grin

เว็บนี้ให้อะไรผมมาเยอะครับ มันก็คงเป็นหน้าที่ผมที่ต้องให้กลับคืนบ้าง
ส่วน ผบ นี่ เงินผมครับ แต่ต้องให้ ผบ จัดการให้เพราะว่าเดี๋ยวนี้ระบบโอนเงินผ่านอินเตอร์เน็ต (ของธนาคารสีม่วง) มันจัดการยากกว่าแต่ก่อน
เลยต้องมีเงินเก็บไว้ที่ไทยบ้าง แล้วก็ให้คนที่ไทยจัดการให้  coolsmiley

Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #24 on: January 21, 2010, 01:35:32 PM »

รู้สึกว่าอาการจะหนักจริงๆด้วย เฉพาะวันนี้ก็รู้สึกว่าจะเข้าเว็บไม่ได้หลายรอบแล้วนะครับ เศร้า  Cry

waree50
neutrino
*

« Reply #25 on: January 21, 2010, 02:00:57 PM »

เรียน อ.ปิยพงษ์
ยินดีสนับสนุนค่ะ
อ.ปิยพงษ์ กรุณาโพสต์ด้วยค่ะว่า
จะสนับสนุนได้อย่างไร เช่นโอนเงินเข้าบัญชีใด
เผื่อคนอื่นๆต้องการจะช่วยกัน ตามกำลังของแต่ละคน
เพื่ออนาคตของเด็กๆรุ่นต่อๆไป

ขอบคุณค่ะ
ผู้ปกครอง

pointosk130
neutrino
*

« Reply #26 on: January 21, 2010, 02:05:46 PM »

จากคุณแม่ของน้อง
ขอบริจาคด้วยคนค่ะ รบกวน อ. เปิดบัญชีธนาคารแล้วแจ้งหมายเลขบัญชี วิธีการนี้น่าจะได้เงินมาแก้ปัญหาเร็วสุด
หาก อ. ต้องการผู้รู้ด้านคอมพิวเตอร์ในประเด็นใด ก็ post มาให้ทราบด้วยนะค๊ะ อาจจะสรรหาผู้ที่ตอบโจทย์ อ.ได้บ้าง
ขอบคุณ อ. ที่อบรมสั่งสอนเด็กๆ มามากมายค่ะ
waree50
neutrino
*

« Reply #27 on: January 21, 2010, 04:00:44 PM »

เรียน อาจารย์ ปิยพงษ์
ยินดีสนับสนุน 5000 บาท ไม่ทราบว่าจะติดต่อ
เบอร์โทรใดได้ ตั้งแต่ช่วงเวลาใดได้ค่ะ
เพราะเบอร์ที่ระบุไว้หน้าแรกมันเป็นfaxค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ผู้ปกครอง
SuperHelper

« Reply #28 on: January 21, 2010, 04:34:36 PM »

เรียน อาจารย์ ปิยพงษ์
ยินดีสนับสนุน 5000 บาท ไม่ทราบว่าจะติดต่อ
เบอร์โทรใดได้ ตั้งแต่ช่วงเวลาใดได้ค่ะ
เพราะเบอร์ที่ระบุไว้หน้าแรกมันเป็นfaxค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ผู้ปกครอง

ถ้าโทรฯมาที่เบอร์ในหน้าแรก:

ถ้าเครื่องหลับอยู่ และไม่มีคนรับ มันจะปลุกเครื่องให้ตื่นและทำงานต่อ
ถ้าเครื่องหลับอยู่ และมีคนรับ (ผมเอง) คนรับจะปลุกเครื่อง
ถ้าเครื่องไม่หลับ และไม่มีคนรับ ทิ้งไว้ซักหน่อย เครื่องจะส่งสัญญานรับแฟ็กซ์

WeeBk
neutrino
*

« Reply #29 on: January 21, 2010, 06:08:02 PM »

ร่วมบริจาคด้วยครับ ใช้บริการเวบนี้มานาน  Grin
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น