ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก
Did you miss your activation email?

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

39629 Posts in 5814 Topics- by 4414 Members - Latest Member: zBoyEi
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: Re: ขอถามโจทย์  (Read 5591 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
erk1994
neutrino
*

« Reply #15 on: November 19, 2009, 07:15:54 PM »

ชื่อ Mail เหมือนชื่อใน Mpec หละครับ
 coolsmiley
AP
neutrino
*

ไม่มีใครลิขิตเรา นอกจากเรา

« Reply #16 on: November 22, 2009, 02:06:02 PM »

เพราะเหตุใดเวลาหาFที่กระทำระหว่างแผ่นคู่ขนานในตัวเก็บประจุจึงไม่สามารถใช้สมการ F = QE  ได้ครับ แต่ทำไมถึงใช้ สมการ
dW = Fdx แทนครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
« Last Edit: November 22, 2009, 02:08:43 PM by AP » Logged

ไม่มีใครเริ่มกันด้วยความพร้อม ทุกคนก็มาจากไม่พร้อม แต่ที่แตกต่างกันคือการพยายามสร้างความพร้อมจากความไม่พร้อมของแต่ละคน
erk1994
neutrino
*

« Reply #17 on: November 22, 2009, 06:11:04 PM »

เพราะเหตุใดเวลาหา Fที่กระทำระหว่างแผ่นคู่ขนานในตัวเก็บประจุจึงไม่สามารถใช้สมการ F = QE  ได้ครับ แต่ทำไมถึงใช้ สมการ
dW = Fdx แทนครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
ที่คุณ AP งง ที่คือ F ในสมการ dW = Fdx รึเปล่าครับ หรือ งง ที่ไหนครับ
« Last Edit: March 12, 2010, 07:10:26 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
AP
neutrino
*

« Reply #18 on: November 23, 2009, 03:03:52 PM »

เพราะเหตุใดเวลาหา Fที่กระทำระหว่างแผ่นคู่ขนานในตัวเก็บประจุจึงไม่สามารถใช้สมการ F = QE  ได้ครับ แต่ทำไมถึงใช้ สมการ
ที่คุณ AP งง ที่คือ F ในสมการ dW = Fdx รึเปล่าครับ หรือ งง ที่ไหนครับ
คือผมไปอ่านหนังสือมาครับแล้วในนั้นบอกว่าเวลาหาแรงนั้นไม่ให้ใช้  F = QE แต่ให้ใช้ dW = Fdx (น่าจะใช่นะครับถ้าจำไม่ผิดครับ) ผมจึงอยากทราบว่าเหตุใดถึงใช้  F = QE ไม่ได้ครับ
« Last Edit: March 12, 2010, 07:10:47 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

ไม่มีใครเริ่มกันด้วยความพร้อม ทุกคนก็มาจากไม่พร้อม แต่ที่แตกต่างกันคือการพยายามสร้างความพร้อมจากความไม่พร้อมของแต่ละคน
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #19 on: November 23, 2009, 04:22:48 PM »

คือผมไปอ่านหนังสือมาครับแล้วในนั้นบอกว่าเวลาหาแรงนั้นไม่ให้ใช้  F = QE แต่ให้ใช้ dW = Fdx (น่าจะใช่นะครับถ้าจำไม่ผิดครับ) ผมจึงอยากทราบว่าเหตุใดถึงใช้  F = QE ไม่ได้ครับ

นายหา E ได้ไหมล่ะ ถ้านายหาได้ นายก็ใช้ไป  Shocked

แต่ว่านายควรแยกกระทู้ถามเป็นข้อ ๆ และตั้งชื่อกระทู้ให้เหมาะสมกับคำถาม อ้ายชื่อ "ขอถามโจทย์" นี่มันไมสื่อเลยว่าเป็นคำถามอะไร    ทำไปทำมาอาจกลายเป็นปัญหาส่วนตัวของเราคนเดียวในกระทู้นี้  Shocked Shocked Shocked
« Last Edit: March 12, 2010, 07:11:12 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

AP
neutrino
*

« Reply #20 on: November 23, 2009, 07:19:41 PM »

เพราะเหตุใดเวลาหาFที่กระทำระหว่างแผ่นคู่ขนานในตัวเก็บประจุจึงไม่สามารถใช้สมการ F = QE  ได้ครับ แต่ทำไมถึงใช้ สมการ
คือผมไปอ่านหนังสือมาครับแล้วในนั้นบอกว่าเวลาหาแรงนั้นไม่ให้ใช้  F = QE แต่ให้ใช้ dW = Fdx (น่าจะใช่นะครับถ้าจำไม่ผิดครับ) ผมจึงอยากทราบว่าเหตุใดถึงใช้  F = QE ไม่ได้ครับ

นายหา E ได้ไหมล่ะ ถ้านายหาได้ นายก็ใช้ไป  Shocked

แต่ว่านายควรแยกกระทู้ถามเป็นข้อ ๆ และตั้งชื่อกระทู้ให้เหมาะสมกับคำถาม อ้ายชื่อ "ขอถามโจทย์" นี่มันไมสื่อเลยว่าเป็นคำถามอะไร    ทำไปทำมาอาจกลายเป็นปัญหาส่วนตัวของเราคนเดียวในกระทู้นี้  Shocked Shocked Shocked
ครับๆตอนนี้ผมขอตัวไปทำโจทย์แต่แล้วกันครับรู้สึกว่าตั้งแต่จบค่ายไปลืมๆไปหลายเรื่องเหมือนกันครับ
« Last Edit: November 23, 2009, 07:31:32 PM by AP » Logged

AP
neutrino
*

« Reply #21 on: November 23, 2009, 07:21:36 PM »

นายหา E ได้ไหมล่ะ ถ้านายหาได้ นายก็ใช้ไป  Shocked

แต่ว่านายควรแยกกระทู้ถามเป็นข้อ ๆ และตั้งชื่อกระทู้ให้เหมาะสมกับคำถาม อ้ายชื่อ "ขอถามโจทย์" นี่มันไมสื่อเลยว่าเป็นคำถามอะไร    ทำไปทำมาอาจกลายเป็นปัญหาส่วนตัวของเราคนเดียวในกระทู้นี้  Shocked Shocked Shocked
ครับๆขอบคุณมากครับอาจารย์ที่่ช่วยชี้แนะครับผม icon adore icon adore icon adore icon adore
« Last Edit: March 12, 2010, 07:11:38 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น