มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41106 Posts in 6126 Topics- by 7291 Members - Latest Member: ThemeTurbo8
mPEC Forumถามโจทย์ปัญหาถามโจทย์ปัญหาไฟฟ้าแม่เหล็กต่อเซลล์ไฟฟ้าความต่างศักย์ไม่เท่ากันขนานกันทำอย่างไร
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ต่อเซลล์ไฟฟ้าความต่างศักย์ไม่เท่ากันขนานกันทำอย่างไร  (Read 3960 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Park(suvat)
neutrino
*

« on: November 19, 2009, 05:34:12 PM »

ต่อเซลล์ไฟฟ้าความต่างศักย์ไม่เท่ากันขนานกันทำอย่างไร

แบบไม่มีความต้านทานภายในครับ ในทางอุดมคติเราสามารถยุบรวมเป็นแหล่งจ่ายตัวเดียวได้ไหมครับ Huh
ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ icon adore icon adore icon adore

เป็นแนวคิดก็ได้ครับ smitten
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: November 19, 2009, 05:41:09 PM »

ต่อเซลล์ไฟฟ้าความต่างศักย์ไม่เท่ากันขนานกันทำอย่างไร

แบบไม่มีความต้านทานภายในครับ ในทางอุดมคติเราสามารถยุบรวมเป็นแหล่งจ่ายตัวเดียวได้ไหมครับ Huh
ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ icon adore icon adore icon adore

เป็นแนวคิดก็ได้ครับ smitten

ใช้หลักพื้นฐาน - Kirchhoff's laws  Grin

Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #2 on: November 19, 2009, 06:45:15 PM »

รู้สึกว่าถ้าไม่มึความต้านทานภายในมันจะขัดแย้งกับ Kirchhoff's laws นะครับ

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
SuperHelper

« Reply #3 on: November 19, 2009, 07:05:09 PM »

รู้สึกว่าถ้าไม่มึความต้านทานภายในมันจะขัดแย้งกับ Kirchhoff's laws นะครับ

ใช่ ๆ มันจะขัดกันเอง

Park(suvat)
neutrino
*

« Reply #4 on: November 19, 2009, 07:51:29 PM »

Kirchhoff's laws  smitten
ผมลองแล้วครับมันขัดกันจริงๆตอนผ่านแหล่งจ่าย buck2

แล้วผมควรจะแก้ไขปัญหาอย่างไร Huh
SuperHelper

« Reply #5 on: November 19, 2009, 08:02:28 PM »

ผมลองแล้วครับมันขัดกันจริงๆตอนผ่านแหล่งจ่าย buck2

แล้วผมควรจะแก้ไขปัญหาอย่างไร Huh

ก็พยายามจะให้ 1 เท่ากับ 2 แล้วยังมาถามว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรอีก  Grin

Park(suvat)
neutrino
*

« Reply #6 on: November 19, 2009, 09:20:32 PM »

ก็พยายามจะให้ 1 เท่ากับ 2 แล้วยังมาถามว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรอีก  Grin

Shocked Shockedนี่ผม idiot2
 embarassed

กรณีที่พูดนี่เป็นไปไม่ได้กระทั่งในอุดมคติเลยเหรอนี่ buck2
ยิ้มรับความไม่รู้ของตัวเอง Smiley Grin 2funny<--> Cry

ขอบคุณครับที่บอก  smitten

reading reading reading
zealzonix
neutrino
*

« Reply #7 on: December 12, 2009, 10:13:06 AM »

คือ มันจะเป็นไปไม่ได้กับกรณีแหล่งอุดมคติหรือเปล่่าครับ

คล้ายๆกับการที่เรา เอาแหล่งจ่ายไปต่อกับเส้นลวดที่ไม่มีความต้านทานอะไรทำนองนั้น Huh
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น