ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก
Did you miss your activation email?

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

39890 Posts in 5849 Topics- by 4518 Members - Latest Member: พิชญ์สินี พรประพันธ์
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ช่วยแนะนำหนังสือหน่อยครับ  (Read 4882 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AP
neutrino
*

ไม่มีใครลิขิตเรา นอกจากเรา

« on: November 27, 2009, 03:41:42 PM »

อยากทราบว่าพอจะมีหนังสือหรือไฟล์ที่เกี่ยวกับ differential equation มั้ยครับสำหรับฟิสิกส์ครับ ถ้าใครทราบรบกวนช่วยบอกชื่อหนังสือหรือไฟล์พร้อมแหล่งด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ (สำหรับฟิสิกส์นะครับอย่าเอาแนวเลขครับ) icon adore icon adore icon adore
« Last Edit: November 27, 2009, 10:35:16 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

ไม่มีใครเริ่มกันด้วยความพร้อม ทุกคนก็มาจากไม่พร้อม แต่ที่แตกต่างกันคือการพยายามสร้างความพร้อมจากความไม่พร้อมของแต่ละคน
tarapon
neutrino
*

« Reply #1 on: November 27, 2009, 09:12:00 PM »

อยากทราบว่าพอจะมีหนังสือหรือไฟล์ที่เกี่ยวกับ differential equation มั้ยครับสำหรับฟิสิกส์ครับ ถ้าใครทราบรบกวนช่วยบอกชื่อหนังสือหรือไฟล์พร้อมแหล่งด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ (สำหรับฟิสิกส์นะครับอย่าเอาแนวเลขครับ) icon adore icon adore icon adore
อันที่ขีดเส้นใต้มีลักษณะเป็นอย่างไรหรอครับ และก็ขอตัวอย่างด้วยครับ
« Last Edit: November 27, 2009, 10:35:34 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
S.S.
neutrino
*

« Reply #2 on: November 27, 2009, 09:22:13 PM »

ประมาณว่า

\dfrac{dy}{dx}+\dfrac{2y}{x}=k

y^\prime ^\prime+Ay^\prime+By=0

แล้วให้หาค่าของ y ในเทอมของ x อะครับ

เดี๋ยวนี้เล่นของยากกันแต่ต้นเลยเหรอครับ  Huh  Shocked
tarapon
neutrino
*

« Reply #3 on: November 27, 2009, 09:58:28 PM »

ขอบคุณครับ  smitten
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #4 on: November 28, 2009, 04:31:09 PM »

วันนี้ผมไปศูนย์หนังสือจุฬามา มีให้เลือกเยอะเลย

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
tarapon
neutrino
*

« Reply #5 on: November 28, 2009, 07:47:07 PM »

อยากถามว่า ค่ายสองเรียนหรือต้องใช้ diff.eqa. ด้วยหรอครับ  bang head
Stalker
neutrino
*

Physics with Love.

« Reply #6 on: November 28, 2009, 08:29:35 PM »

นั่นสิ  Huh

Everything should be made as simple as possible, but not simpler.
erk1994
neutrino
*

« Reply #7 on: November 28, 2009, 11:26:27 PM »

นั่นสิครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยถ้าใช้จะได้รีบเตรียมตัวครับ icon adore icon adore icon adore
S.S.
neutrino
*

« Reply #8 on: November 28, 2009, 11:40:38 PM »

คิดว่าคงจะยังไม่ใช้แน่ๆน่ะครับ เผอิญปีที่แล้วอาจารย์เอามาสอนเล่นๆ ลองดู Topic ในบอร์ดปีที่แล้วก็ได้ครับ  Smiley
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #9 on: November 29, 2009, 08:58:19 AM »

Mathematical Methods in the Physical Sciences by Mary L. Boas

มีคณิตศาสตร์สำหรับฟิสิกส์ครอบคลุมมาก ผมซื้อที่ PB for Book ร้านอยู่ที่ปทุมธานี (แอบไกล ><) ผมไม่แน่ใจว่าที่อื่นมีขายหรือเปล่า ลองตรวจสอบดีๆครับ

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #10 on: November 29, 2009, 11:57:19 AM »

Mathematical Methods in the Physical Sciences by Mary L. Boas

มีคณิตศาสตร์สำหรับฟิสิกส์ครอบคลุมมาก ผมซื้อที่ PB for Book ร้านอยู่ที่ปทุมธานี (แอบไกล ><) ผมไม่แน่ใจว่าที่อื่นมีขายหรือเปล่า ลองตรวจสอบดีๆครับ
ที่จุฬามีครับ  แต่ไม่รู้หมดยัง
erk1994
neutrino
*

« Reply #11 on: November 29, 2009, 04:01:33 PM »

ขอบคุณครับ ไว้จะลองดูที่จุฬาครับ(ปธุมธานีท่าจะไปไม่ถึงครับ) smitten smitten smitten
erk1994
neutrino
*

« Reply #12 on: November 29, 2009, 06:14:14 PM »

ผมเจอหนังสือที่พี่เกรทบอกเป็น .pdf ครับ(ไม่แน่ใจ แต่น่าจะอันเดียวกันนะคัรบ) ใครสนใจก็เข้าไปโหลดได้นะครับ
http://www.ziddu.com/download/4399500/Boas-MathematicalMethodsInThePhysicalSciences.pdf.html
mickpass
neutrino
*

« Reply #13 on: November 29, 2009, 10:02:43 PM »

ผมเจอหนังสือที่พี่เกรทบอกเป็น .pdf ครับ(ไม่แน่ใจ แต่น่าจะอันเดียวกันนะคัรบ) ใครสนใจก็เข้าไปโหลดได้นะครับ
http://www.ziddu.com/download/4399500/Boas-MathematicalMethodsInThePhysicalSciences.pdf.html

ผมเจอในงานหนังสือตั้งแต่ครั้งของต้นปีครับ ครั้งล่าสุดตอนตุลาคมที่บูธ S22 โซน C ครับมีหลายเล่มเลย
AP
neutrino
*

ไม่มีใครลิขิตเรา นอกจากเรา

« Reply #14 on: November 30, 2009, 02:42:56 PM »

ใช้หรือไม่นั้นผมเองก็ไม่ทราบมากครับ idiot2 แต่พอนิดหน่อยครับเห็นว่าใช้เรื่องโซ่ครับ(ในหนังสือสอวน.เล่มกลศาสตร์ครับ)แล้วเห็นบอกว่าค่ายสองเรียนกันครับ ก็เลยจะเตรียมตัวไว้ก่อนครับ(ปล. แต่ก็ได้นิดหน่อยครับเพราะงานที่ รร.ค่อนข้างมากพอควรครับเลยมีเวลาทบทวนน้อยมากครับ) reading reading  แต่ขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาช่วยตอบกันครับ icon adore icon adore

ไม่มีใครเริ่มกันด้วยความพร้อม ทุกคนก็มาจากไม่พร้อม แต่ที่แตกต่างกันคือการพยายามสร้างความพร้อมจากความไม่พร้อมของแต่ละคน
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น