ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41244 Posts in 6175 Topics- by 8110 Members - Latest Member: Vigarnda
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปการเตรียมตัวเพื่อไปศึกษาต่อต่างประเทศจบนิติฯ ศรีปทุม เกรด 3.1 ทำยังไงจะได้ทุนต่อนอกครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: จบนิติฯ ศรีปทุม เกรด 3.1 ทำยังไงจะได้ทุนต่อนอกครับ  (Read 3429 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
data1
neutrino
*

« on: October 25, 2009, 11:45:40 PM »

รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ

จบนิติศาสตร์ศรีปทุมครับ เกรด3.01 --"(ต้องโทษที่ตอนเรียนไม่ขยันเอง)

ภาษาอังกฤษยังไม่เคยสอบทดสอบเลข--"

ประสบการณ์ตอนนี้ งานราชการตำแหน่งนิติกรของหน่วยงานรัฐ 2ปี(ปกครองท้องถิ่น)...เห็นกระทู้ล่างๆก็มีหน่วยงานท้องถิ่นหลายคนมาถามนะครับแต่ยังไม่ค่อยตรงกับประเด็นของผมเท่าไหร่(แถมเกรดพอๆกะน บ้างคนเท่าผมเลย)

อยากขอคำแนะนำพี่ๆทุกคนด้วยครับว่า

1.ควรจะทำอย่างไรเพื่อที่จะได้ทุนไปศึกษาต่อกฎหมายในต่างประเทศได้

2.มีแหล่งทุนที่ใดจะสามารถแนะนำผมได้บ้างครับ เคยเห็นของ ก.พ.กับประทรวงต่างประเทศอะ รับเกรด3.00ขึ้น ส่งใบสมัครไปได้แต่จะทำยังไงถึงจะได้รับเลือกครับ

3.มีแหล่งให้ทุนของเอกชนหรือต่างประเทศในสาขานี้ที่ผมสามารถสมัครได้ไหมครับ

4.ควรจะสะสมความรุ้หรือเพิ่มอะไรในคุณสมบัติตนเองบ้างครับ

5.สำหรับทุนที่ให้กลับมาชดใช้ทุนของรัฐบาล(ข้าราชการ)นี้ถ้าเกิดต่อมาเราสามารถสอบเข้าตำแหน่งศาล อัยการได้ ต้องทำยังไงครับเวลาลาออกจากหน่วยงานเดิม หรือต้องชดใช้ทุนให้หมดก่อนถึงไปได้ หรือต้องใช้เงินที่ใช้ไปในการศึกษา

6.เกรดขนาดนี้ควรจะสมัคร ยูใดใน us/uk/ฝรั่งเศสครับ

7.ช่วงนี้ถึงปีหน้ายังสมัครทุนของอะไรได้บ้างครับ

ขอโทษที่ถามหลายข้อนะครับอยากรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำแนวทางให้แก่ผมเพื่อจะได้เตรียมตัวต่อไปได้ถูกต้องด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: