ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40763 Posts in 6017 Topics- by 5922 Members - Latest Member: จิรฐา
mPEC Forumชีวิต สังคม การศึกษา และศาสนาสังคมและการเมืองดีใจจังที่ประเทศไทยมีนายกที่มีสติปัญญา ใช้วาจาได้ฉลาด
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ดีใจจังที่ประเทศไทยมีนายกที่มีสติปัญญา ใช้วาจาได้ฉลาด  (Read 5708 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
memosz
neutrino
*

« on: September 27, 2009, 01:10:59 PM »

ตามหัวข้อนะครับคือ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นั่นเอง Grin
นิรนาม
neutrino
*

« Reply #1 on: April 11, 2010, 09:08:27 PM »

ดีใจจังที่ประเทศไทยมีนายกที่มีความปลิ้นปล้อน ใช้วาจาได้ฉลาด

ตอนสมัยนายกสมัคร.... สมชาย.....

พวกเสื้อเหลืองมาชุมนุม.......

มาร์คบอกว่านายกควรลาออก......เพื่อเห็นแก่บ้านเมือง

พอตาตัวเองเป็นนายก........ก็แถไปเรื่อย......

เชิงว่า "ยังไงกุก็ไม่ลาออกหรอก"  uglystupid2
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #2 on: April 11, 2010, 09:26:23 PM »

ดีใจจังที่ประเทศไทยมีนายกที่มีความปลิ้นปล้อน ใช้วาจาได้ฉลาด

ตอนสมัยนายกสมัคร.... สมชาย.....

พวกเสื้อเหลืองมาชุมนุม.......

มาร์คบอกว่านายกควรลาออก......เพื่อเห็นแก่บ้านเมือง

พอตาตัวเองเป็นนายก........ก็แถไปเรื่อย......

เชิงว่า "ยังไงกุก็ไม่ลาออกหรอก"  uglystupid2

กรุณาพูดกันฉันท์เพื่อนครับ  ขออย่าได้พูดจาประชดถากถางกันที่นี่  ที่อื่นมีให้แสดงความรู้สึกเกลียดชังกันมากพอแล้ว ขอยกเว้นที่นี่ไว้สักแห่งเถอะครับ  icon adore icon adore icon adore

InPieces
neutrino
*

« Reply #3 on: April 28, 2010, 06:13:34 PM »

ผมยังเด็กนะครับ แต่ว่านโยบายที่รัฐบาลให้มา ผมคิดว่ามันไม่ถูกต้อง แจกเงิน 2000 บาท แล้วคนที่ไม่มีอะไรยืนยันตนเขาจะได้หรอครับ

เรียนฟรี 15 ปี ให้เงินมา 600 บาทค่าชุดก็ไม่เหลือแล้วครับ ถ้างั้นทำไมยังมีพ่อแม่เด็กต้องเอาของไปโรงรับจำนำด้วยครับ?

หนังสือห้ามขีดเขียน แล้วจะให้อยู่อย่างนี้ 15 ปี มันไม่ละลายน้ำได้เลยหรอครับ

ผมคิดว่าถ้าเสื้อแดงหยุด เสื้อเหลืองจะมาอย่างแน่นอน ไม่ว่ารูปแบบใดๆ ประเทศไม่มีวันสงบหรอกครับ ผมพูดจากที่ผมประสบมา ตอนนี้ผมไม่อยู่เสื้อไหนแล้ว

แต่ว่าตอนปิดสนามบินพี่ผมอยู่ต่างประเทศจะกลับเข้ามาก็ไม่ได้

GT200 ก็เห็นอยู่ครับ ว่ามันใช้ไม่ได้  มีอธิบายในนั้นด้วยนะครับ ว่าดำนำได้ลึก 20 เมตร  Shocked แค่เดินมันก็หมุนไปมา แล้วครับ

คงไม่มีทางออกแล้วละครับ ประเทศไทย ถ้าให้เสื้อแดงหยุด ก็ไม่ยอม แต่ถ้ารัฐบาลยอม เสื้อเหลืองก็ไม่ยอม จบแล้วละครับ ผมไม่คิดว่าประเทศจะดำเนินไปอย่างไรได้แล้ว
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น