ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5778 Members - Latest Member: tuek
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Down
Print
Author Topic: ฟิสิกส์โอลิมปิก ค่ายหนึ่ง 2552-53  (Read 60099 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
nuttawuts
neutrino
*

« Reply #15 on: September 20, 2009, 09:41:55 PM »

ปีนี้มีซิลกันกี่คนครับ  Smiley
Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« Reply #16 on: September 21, 2009, 09:14:17 PM »

เนื้อหาอัดแน่นจริงๆครับ

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
KJ KuB
neutrino
*

« Reply #17 on: September 26, 2009, 06:45:57 AM »

อยากให้พี่ๆ หรือเพื่อนๆน้องๆที่เคยเข้าค่ายนี้มาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรใช้ชีวิตในค่ายอย่างไรให้คุ้มที่สุด  กีฬา เวลานอน  นั้นสำคัญไฉน  หรือว่าทุ่มเวลาอ่านหนังสือกันอย่างเดียวครับ  Shocked    อยากเต็มที่กับค่ายนี้ให้มากที่สุดครับ  Smiley

ปล. ที่สสวท. มีสระว่ายน้ำมั้ยครับนี่  ถ้ามีผมจะได้เตรียมไปถูก  Grin
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #18 on: September 27, 2009, 05:53:30 AM »

อยากให้พี่ๆ หรือเพื่อนๆน้องๆที่เคยเข้าค่ายนี้มาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรใช้ชีวิตในค่ายอย่างไรให้คุ้มที่สุด  กีฬา เวลานอน  นั้นสำคัญไฉน  หรือว่าทุ่มเวลาอ่านหนังสือกันอย่างเดียวครับ  Shocked    อยากเต็มที่กับค่ายนี้ให้มากที่สุดครับ  Smiley

ปล. ที่สสวท. มีสระว่ายน้ำมั้ยครับนี่  ถ้ามีผมจะได้เตรียมไปถูก  Grin

แถวๆนั้นมีสระว่ายน้ำอยู่ที่นึงครับ เดินไปประมาณ 50 เมตรจากสสวท. ก็ถึง(มันอยู่ในซอยเดียวกัน) แต่เห็นพี่เกรทบอกว่าสระไม่ค่อยสะอาด พี่เองก็ไม่รู้เหมือนกัน มีสนามบอลที่โรงเรียนข้างๆเราอาจจะแอบไปเล่นได้ มีโต๊ะปิงปอง (ไปขออาจารย์ปิยพงษ์ใช้โควต้าปิงปองได้ ถ้าคิดว่าแน่จริง Grin)

สำหรับพี่นะ ก็ใช้ชีวิตชิวๆ ฟิตเป็นเวลา วันละสองถึงสี่ชั่วโมงกำลังดี นอกนั้นก็เล่น เครียดไปก็มีแต่ตกค่ายนะน้อง 555 คือเท่าที่พี่สัมผัสมาค่ายฟิสิกส์เป็นค่ายที่ไม่เครียด ช่วยกันเรียน(ไม่เหมือนค่ายชีวะ เพื่อนๆพี่บอกว่าค่ายชีวะเครียด) กลางวันเรียนเสร็จก็ไปออกกำลังกาย เล่นกีฬา ตอนกลางคืนก็อ่านหนังสือ ตื่นเช้ามาเรียนต่อ โอ้ยยย พูดแล้วคิดถึงชะมัด TT_TT ช่างเป็นช่วงที่มีความสุข

ค่ายแรกๆจะเป็นค่ายที่ตื่นเต้นมาก ถ้ายิ่งน้องเข้าครั้งแรกนี่แบบว่าสุดๆอะ มันจะมีอะไรให้เรียนเยอะมากๆ เรื่องใหม่ๆทั้งนั้น(สำหรับพี่นะ แต่พอไปถามเพื่อนๆโรงเรียนอื่นๆก็เหมือนว่าจะเป็นเรื่องที่เคยเรียนมาแล้ว สงสัยตอนนั้นเราโง่เอง  bang head)

ปล. แต่ระวังโดนไซโคนะ 5555 บางทีก็เกิดจากความอยากรู้ของเพื่อนๆเรานี่แหละ อยากรู้ในเรื่องยากๆ แล้วก็เอามาทำในห้อง ก็อาจจะทำให้เราเสียกำลังใจได้ แต่พี่มีวิธีรับมือของตัวเองอยุ่แล้ว  2funny
KJ KuB
neutrino
*

« Reply #19 on: September 27, 2009, 09:20:20 AM »

แถวๆนั้นมีสระว่ายน้ำอยู่ที่หนึ่งครับ เดินไปประมาณ 50 เมตรจากสสวท. ก็ถึง(มันอยู่ในซอยเดียวกัน) แต่เห็นพี่เกรทบอกว่าสระไม่ค่อยสะอาด
      แล้วผมจะลองพิสูจน์ดูครับ  Grin    ว่าแต่เสียดายจังครับ ได้ข่าวว่าพี่เกรทเค้าว่ายน้ำเก่ง  ผมอยากลองแข่งดูสักครั้งจัง  Cool

ปล. แต่ระวังโดนไซโคนะ 5555 บางทีก็เกิดจากความอยากรู้ของเพื่อนๆเรานี่แหละ อยากรู้ในเรื่องยากๆ แล้วก็เอามาทำในห้อง ก็อาจจะทำให้เราเสียกำลังใจได้ แต่พี่มีวิธีรับมือของตัวเองอยุ่แล้ว  2funny
     อ่อ ผมก็พอมีอาวุธครับ  เวลาเจออะไรแย่ๆ ก็ใช้หลักไตรลักษณ์  ปล่อยวางอย่างเดียว  2funny

ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ  เป็นอย่างที่ผมคิดไว้แต่แรกเลย  อยากเก่งต้องไม่เครียด   laugh
ปล2. ได้ยินมานานแล้วครับ ถึงคำร่ำลือของฝีมือปิงปองอาจารย์ปิยพงษ์  งานนี้คงต้องขอความกรุณาให้ผมพิสูจน์ฝีมือหน่อยนะครับอาจารย์ smitten
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #20 on: September 27, 2009, 11:13:24 AM »

อยากให้พี่ๆ หรือเพื่อนๆน้องๆที่เคยเข้าค่ายนี้มาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรใช้ชีวิตในค่ายอย่างไรให้คุ้มที่สุด  กีฬา เวลานอน  นั้นสำคัญไฉน  หรือว่าทุ่มเวลาอ่านหนังสือกันอย่างเดียวครับ  Shocked    อยากเต็มที่กับค่ายนี้ให้มากที่สุดครับ  Smiley

ปล. ที่สสวท. มีสระว่ายน้ำมั้ยครับนี่  ถ้ามีผมจะได้เตรียมไปถูก  Grin
จากประสบการณ์ที่เข้าค่ายมา2ปี แต่ละคนในค่ายบริหารเวลาไม่เหมือนกันเลย  Shocked

สำหรับค่าย 25 คนปีแรกที่ผมเข้าผมไม่ได้ค้างคืนที่สสวท ผมงดซ้อมว่ายน้ำในเดือนนั้น(ตุลาคม)แล้วก็ให้เวลากับการทำข้อสอบเก่ามากกว่าอ่านเนื้อหา นอนสี่ทุ่มตื่นตีสี่มาทำโจทย์ต่อ นั่งรถไฟฟ้าไปถึงสสวทเป็นคนแรกๆประมาณ 8 โมงเช้า แล้วก็ฟังคนอื่นๆโดยเฉพาะรุ่นพี่คุยกันก่อนเรียน ถ้ามีเรื่องฟิสิกส์ก็เก็บเอามาคิดแล้วโดยมากจะสงสัย งงเป็นวันๆ แล้วค่อยไปถามพวกรุ่นพี่ทีหลัง เรียนเสร็จก็นั่งบีทีเอสกลับบ้าน ตอนนั้น Girls' Generation เพิ่งเปิดตัวใหม่ๆก็เลยต้องผ่อนคลายบ้าง  smitten จากนั้นก็กินข้าว ดื่มนม1ลิตร อาบน้ำ แปรงฟัน แล้วเข้าห้องนอนทำข้อสอบเก่าต่อ แล้วชีวิตก็วนเวียนอย่างนี้ไปจนสอบปลายค่าย

ปล. ตั้งแต่เข้าค่ายมา 2 ปี ผมไม่เคยไปเหยียบสระว่ายน้ำที่อยู่ฝั่งตรงข้ามของท้องฟ้าจำลองเลย  laugh

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Great
SuperHelper

« Reply #21 on: September 27, 2009, 11:27:29 AM »

อยากให้พี่ๆ หรือเพื่อนๆน้องๆที่เคยเข้าค่ายนี้มาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรใช้ชีวิตในค่ายอย่างไรให้คุ้มที่สุด  กีฬา เวลานอน  นั้นสำคัญไฉน  หรือว่าทุ่มเวลาอ่านหนังสือกันอย่างเดียวครับ  Shocked    อยากเต็มที่กับค่ายนี้ให้มากที่สุดครับ  Smiley

ปล. ที่สสวท. มีสระว่ายน้ำมั้ยครับนี่  ถ้ามีผมจะได้เตรียมไปถูก  Grin
...
สำหรับพี่นะ ก็ใช้ชีวิตชิวๆ ฟิตเป็นเวลา วันละสองถึงสี่ชั่วโมงกำลังดี นอกนั้นก็เล่น เครียดไปก็มีแต่ตกค่ายนะน้อง 555 คือเท่าที่พี่สัมผัสมาค่ายฟิสิกส์เป็นค่ายที่ไม่เครียด ช่วยกันเรียน(ไม่เหมือนค่ายชีวะ เพื่อนๆพี่บอกว่าค่ายชีวะเครียด) กลางวันเรียนเสร็จก็ไปออกกำลังกาย เล่นกีฬา ตอนกลางคืนก็อ่านหนังสือ ตื่นเช้ามาเรียนต่อ โอ้ยยย พูดแล้วคิดถึงชะมัด TT_TT ช่างเป็นช่วงที่มีความสุข
...
อยู่อเมริกานี่มันเครียดยิ่งกว่าค่ายชีวะอีกตั้ว >_<" ได้นอนวันละ 6 ชั่วโมง อ่านประวัติศาสตร์อเมริกาวันละ2ชั่วโมง ทุกเวลาว่างต้องเคลียร์การบ้านที่สั่งวันนี้ส่งพรุ่งนี้
ไอเราก็ไม่เคยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ของอเมริกามาก่อนต้องนั่งอ่านหนังสือเล่มหนาเตอะ คำศัพท์ก็ไม่รู้ไปขุดมาจากไหน ไม่เคยเจอในประเทศไทย อ่านวันละ 10 หน้าได้คำศัพท์มาร้อยสองร้อยคำ (ช่วยเพิ่มคำศัพท์ SAT ได้อย่างดี) เจอ "Pop Quiz" ครั้งแรกก็จอดเลย  uglystupid2 คาบเส้นพอดี  Shocked
มาอยู่ที่นี่แทบไม่ได้แตะฟิสิกส์เลยเพราะไม่ได้ลงเรียน AP Physics เนื่องจากอาจารย์และรุ่นพี่แนะว่าเด็กฟิสิกส์โอลิมปิกเรียนเนื้อหาเกินระดับนี้ไปแล้ว
แต่! ความลำบากในวันนี้คือความสบายในวันข้างหน้า (การศึกษาคือการลงทุน) ผมได้เห็นสิ่งใหม่ๆที่ไม่เคยรู้มาก่อน ได้เห็นวิธีการเรียนของพวกอเมริกันแล้วก็เข้าใจว่าทำไมการศึกษาของเขาล้ำหน้าเราไปมาก มาอยู่นี่ได้ทำแล็บเคมีเจ๋งๆแบบที่ไทยไม่เคยได้ทำมาก่อน ในห้องเรียนอาจารย์แทบไม่แตะกระดานแต่ให้นักเรียนอ่านเนื้อหามาก่อนแล้วเอามาถกกันในห้อง
เด็กอเมริกาสามารถบริหารเวลาได้อย่างเหลือเชื่อ เล่นเป็นเล่น เรียนเป็นเรียน (ยกเว้น roommate ผม มันฟังเพลง เล่นกีตาร์ ดูหนังทั้งวันจนผมต้องหนีไปทำการบ้านที่ห้องสมุด)

ความลำบากของสองเดือนแรกที่อเมริกามันทำให้คิดย้อนหลังไปว่าช่วงที่อยู่ในค่ายฟิสิกส์มันก็คือสวรรค์ดีๆนี่เอง ขอให้รุ่นน้องระลึกไว้ ...  Azn

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
nuttawuts
neutrino
*

« Reply #22 on: September 27, 2009, 10:01:21 PM »

จากประสบการณ์ที่เข้าค่ายมา2ปี แต่ละคนในค่ายบริหารเวลาไม่เหมือนกันเลย  Shocked

สำหรับค่าย 25 คนปีแรกที่ผมเข้าผมไม่ได้ค้างคืนที่สสวท ผมงดซ้อมว่ายน้ำในเดือนนั้น(ตุลาคม)แล้วก็ให้เวลากับการทำข้อสอบเก่ามากกว่าอ่านเนื้อหา นอนสี่ทุ่มตื่นตีสี่มาทำโจทย์ต่อ นั่งรถไฟฟ้าไปถึงสสวทเป็นคนแรกๆประมาณ 8 โมงเช้า แล้วก็ฟังคนอื่นๆโดยเฉพาะรุ่นพี่คุยกันก่อนเรียน ถ้ามีเรื่องฟิสิกส์ก็เก็บเอามาคิดแล้วโดยมากจะสงสัย งงเป็นวันๆ แล้วค่อยไปถามพวกรุ่นพี่ทีหลัง เรียนเสร็จก็นั่งบีทีเอสกลับบ้าน ตอนนั้น Girls' Generation เพิ่งเปิดตัวใหม่ๆก็เลยต้องผ่อนคลายบ้าง  smitten จากนั้นก็กินข้าว ดื่มนม1ลิตร อาบน้ำ แปรงฟัน แล้วเข้าห้องนอนทำข้อสอบเก่าต่อ แล้วชีวิตก็วนเวียนอย่างนี้ไปจนสอบปลายค่าย

ปล. ตั้งแต่เข้าค่ายมา 2 ปี ผมไม่เคยไปเหยียบสระว่ายน้ำที่อยู่ฝั่งตรงข้ามของท้องฟ้าจำลองเลย  laugh

ข้อสอบเก่านี้ ข้อสอบอะไรครับ?
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #23 on: September 28, 2009, 01:02:08 AM »

อยู่อเมริกานี่มันเครียดยิ่งกว่าค่ายชีวะอีกตั้ว >_<" ได้นอนวันละ 6 ชั่วโมง อ่านประวัติศาสตร์อเมริกาวันละ2ชั่วโมง ทุกเวลาว่างต้องเคลียร์การบ้านที่สั่งวันนี้ส่งพรุ่งนี้
ไอเราก็ไม่เคยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ของอเมริกามาก่อนต้องนั่งอ่านหนังสือเล่มหนาเตอะ คำศัพท์ก็ไม่รู้ไปขุดมาจากไหน ไม่เคยเจอในประเทศไทย อ่านวันละ 10 หน้าได้คำศัพท์มาร้อยสองร้อยคำ (ช่วยเพิ่มคำศัพท์ SAT ได้อย่างดี) เจอ "Pop Quiz" ครั้งแรกก็จอดเลย  uglystupid2 คาบเส้นพอดี  Shocked
มาอยู่ที่นี่แทบไม่ได้แตะฟิสิกส์เลยเพราะไม่ได้ลงเรียน AP Physics เนื่องจากอาจารย์และรุ่นพี่แนะว่าเด็กฟิสิกส์โอลิมปิกเรียนเนื้อหาเกินระดับนี้ไปแล้ว
แต่! ความลำบากในวันนี้คือความสบายในวันข้างหน้า (การศึกษาคือการลงทุน) ผมได้เห็นสิ่งใหม่ๆที่ไม่เคยรู้มาก่อน ได้เห็นวิธีการเรียนของพวกอเมริกันแล้วก็เข้าใจว่าทำไมการศึกษาของเขาล้ำหน้าเราไปมาก มาอยู่นี่ได้ทำแล็บเคมีเจ๋งๆแบบที่ไทยไม่เคยได้ทำมาก่อน ในห้องเรียนอาจารย์แทบไม่แตะกระดานแต่ให้นักเรียนอ่านเนื้อหามาก่อนแล้วเอามาถกกันในห้อง
เด็กอเมริกาสามารถบริหารเวลาได้อย่างเหลือเชื่อ เล่นเป็นเล่น เรียนเป็นเรียน (ยกเว้น roommate ผม มันฟังเพลง เล่นกีตาร์ ดูหนังทั้งวันจนผมต้องหนีไปทำการบ้านที่ห้องสมุด)

ความลำบากของสองเดือนแรกที่อเมริกามันทำให้คิดย้อนหลังไปว่าช่วงที่อยู่ในค่ายฟิสิกส์มันก็คือสวรรค์ดีๆนี่เอง ขอให้รุ่นน้องระลึกไว้ ...  Azn

ตอนนี้ผมอยู่อังกฤษไม่ได้ยุ่งมากเท่าอเมริกา แต่ว่าอาจารย์ใหญ่ที่นี่ค่อนข้างแรง 5555 สอนแคลคูลัสจบภายใน 3 ชั่วโมง
แล้วพอผมไปถามว่ามันจะมีประโยชน์ต่อการสอบเข้ามหาลัยรึเปล่ารึเปล่า ถ้าลงเรียนเคมี เขาก็บอกว่ามีแน่ คุณจะลงรึเปล่า
"เอ่อ ผมชอบชีวะมากกว่าครับ(เพราะว่าผมอยากเรียน Biophysics"
"โอเค งั้นเริ่มเรียนอาทิตย์หน้า เดี๋ยวผมยัดลงไปในตารางให้คุณ "

คือ ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยอ่า ยัดลงให้ดื้อๆ    2funny

แต่ว่าเท่าที่เราดูนะ การศึกษาระดับชั้นมัธยมมันไม่ได้โหดเท่าประเทศไทยอ่า แต่สอนให้เด็กคิดมากๆเลย เรียนฟิสิกส์ที่นี่ตอนนี้เรียนพวก Particle Physics แบบว่าเป็นเรื่องที่น่าสนใจ แล้วอาจารย์สอนให้พวกเราคิดในห้อง เจ๋งมากๆ
แต่ว่าที่พี่ๆเขาเล่าให้ฟัง แค่ปี 3 ก็โหดมากแล้ว พวกควอนตัม สัมพัทธภาพพิเศษ  เส้นทางมันยังอีกยาวไกลคับพี่น้อง  Grin

ปล. น้องๆฟังพี่ๆปรารภเหมือนคนแก่ก็คงได้รู้ว่าชีวิตในค่ายนั้นมีความสุขแค่ไหน ก็ขอให้เก็บเกี่ยวความสุขเหล่านั้นเอาไว้ อย่าเห็นแก่ตัว เวลาเรียนก็ตั้งใจเรียน เวลาเล่นก็เล่นอย่างเต็มที่เลยนะคับ
« Last Edit: September 28, 2009, 02:06:29 PM by Mwit_Psychoror » Logged
Great
SuperHelper

« Reply #24 on: September 28, 2009, 05:50:03 AM »

...
ข้อสอบเก่านี้ ข้อสอบอะไรครับ?
โอเน็ต  Shocked 555 ล้อเล่นครับ ข้อสอบสสวท.ปีก่อนๆไง

Great
SuperHelper

« Reply #25 on: September 28, 2009, 05:55:51 AM »

ไอเราก็ไม่เคยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ของอเมริกามาก่อนต้องนั่งอ่านหนังสือเล่มหนาเตอะ คำศัพท์ก็ไม่รู้ไปขุดมาจากไหน ไม่เคยเจอในประเทศไทย อ่านวันละ 10 หน้าได้คำศัพท์มาร้อยสองร้อยคำ (ช่วยเพิ่มคำศัพท์ SAT ได้อย่างดี) เจอ "Pop Quiz" ครั้งแรกก็จอดเลย  uglystupid2 คาบเส้นพอดี  Shocked

ความลำบากของสองเดือนแรกที่อเมริกามันทำให้คิดย้อนหลังไปว่าช่วงที่อยู่ในค่ายฟิสิกส์มันก็คือสวรรค์ดีๆนี่เอง ขอให้รุ่นน้องระลึกไว้ ...  Azn

ตอนนี้ผมอยู่อังกฤษไม่ได้ยุ่งมากเท่าอเมริกา แต่ว่าอาจารย์ใหญ่ที่นี่ค่อนข้างแรง 5555 สอนแคลคูลัสจบภายใน 3 ชั่วโมง
แล้วพอผมไปถามว่ามันจะมีประโยชน์ต่อการสอบเข้ามหาลัยรึเปล่ารึเปล่า ถ้าลงเรียนเคมี เขาก็บอกว่ามีแน่ คุณจะลงรึเปล่า
"เอ่อ ผมชอบชีวะมากกว่าครับ(เพราะว่าผมอยากเรียน Biophysics"
"โอเค งั้นเริ่มเรียนอาทิตย์หน้า เดี๋ยวผมยัดลงไปในตารางให้คุณ "

คือ ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยอ่า ยัดลงให้ดื้อๆ  tickedoff

แต่ว่าเท่าที่เราดูนะ การศึกษาระดับชั้นมัธยมมันไม่ได้โหดเท่าประเทศไทยอ่า แต่สอนให้เด็กคิดมากๆเลย เรียนฟิสิกส์ที่นี่ตอนนี้เรียนพวก Particle Physics แบบว่าเป็นเรื่องที่น่าสนใจ แล้วอาจารย์สอนให้พวกเราคิดในห้อง เจ๋งมากๆ
แต่ว่าที่พี่ๆเขาเล่าให้ฟัง แค่ปี 3 ก็โหดมากแล้ว พวกควอนตัม สัมพัทธภาพพิเศษ  เส้นทางมันยังอีกยาวไกลคับพี่น้อง  Grin

ปล. น้องๆฟังพี่ๆปรารภเหมือนคนแก่ก็คงได้รู้ว่าชีวิตในค่ายนั้นมีความสุขแค่ไหน ก็ขอให้เก็บเกี่ยวความสุขเหล่านั้นเอาไว้ อย่าเห็นแก่ตัว เวลาเรียนก็ตั้งใจเรียน เวลาเล่นก็เล่นอย่างเต็มที่เลยนะคับ
ของผมลง Multivariable/Vector Calculus อันนี้ไม่หนักมาก ถือว่าง่ายมากๆๆๆๆเมื่อเทียบกับประวัติศาสตร์อเมริกา  buck2
มาอยู่ที่นี่รู้สึกว่าตัวเองจะตรงกันข้ามกับนักเรียนคนอื่นๆ คนอื่นนี่อ่านวิทย์กับเลขกันเป็นว่าเล่นแล้วบอกว่าพวก humanities ง่ายไม่ต้องอ่าน ส่วนผมกำลังจะสลบคาหนังสือ Liberty, Equality, Power A History of the American People... คือเขียนมาให้คนอเมริกาอ่านโดยเฉพาะ  Grin ไอเราคนไทยหน้าตาเกาหลี( laugh) อ่านแล้วก็หดหู่ใจ  bang head

ปล. ตั้วดูแก่ขึ้นเยอะเลย 555555

nuttawuts
neutrino
*

« Reply #26 on: September 28, 2009, 07:12:48 AM »

ฟังรุ่นพี่บ่น แล้วอยากไปบ้างนะครับ แต่ไม่รู้จะมีปัญญา รึเปล่า  embarassed

แล้วเดียวผมเอา Onet ไปนั่งทำในค่ายนะครับ 5555
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #27 on: September 28, 2009, 10:02:00 AM »

...

คือ ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยอ่า ยัดลงให้ดื้อๆ  tickedoff

...

นี่ยังดีนะที่เขาให้เรียนชีวะฯ  ตอนนพดลเรียนที่นั่น โดนบังคับให้เรียน AS Film Studies ด้วย เสร็จแล้วก็เอาไปโฆษณาโรงเรียนเหมือนกับที่โรงเรียนกวดวิชาที่เมืองไทยทำกันเลย  Shocked (http://www.rochester-college.org/noflash.php?page=sixth_one&nav=courses&subnav=acourse)
ที่จริงน่าจะเป็นเหตุผลทางการเงินของโรงเรียน ยิ่งเราลงเรียนมาก โรงเรียนก็ได้เงินจากก.พ.มาก  Grin

SuperHelper

« Reply #28 on: September 28, 2009, 02:05:33 PM »

ที่จริงผมก็อยากลงอยู่แล้วหละครับ ชีวะ แต่ว่าผมแค่ไม่ค่อยมั่นใจเท่านั้นว่าผมจะไหวรึเปล่า

ครูใหญ่โรงเรียนนี้เขาชอบเด็กไทยเป็นพิเศษ เขาก็เลยค่อยข้างตามใจครับ  Grin

ปล. ตอนนี้ผมเริ่มอยากเข้า Imperial ขึ้นมาทันทีเลยครับ เพราะว่ามันมีคอร์ส Physics with study in musical performance  smitten
« Last Edit: September 28, 2009, 02:07:49 PM by Mwit_Psychoror » Logged
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #29 on: September 28, 2009, 02:37:02 PM »

ที่จริงผมก็อยากลงอยู่แล้วหละครับ ชีวะ แต่ว่าผมแค่ไม่ค่อยมั่นใจเท่านั้นว่าผมจะไหวรึเปล่า

ครูใหญ่โรงเรียนนี้เขาชอบเด็กไทยเป็นพิเศษ เขาก็เลยค่อยข้างตามใจครับ  Grin

ปล. ตอนนี้ผมเริ่มอยากเข้า Imperial ขึ้นมาทันทีเลยครับ เพราะว่ามันมีคอร์ส Physics with study in musical performance  smitten

คนที่จะลงหลักสูตรนี้ได้ต้องมีฝีมือทางดนตรีชั้นเซียนด้วยเท่านั้น  Shocked ที่ชอบเล่นสนุก ๆ เขาไม่รับ  Grin

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น